Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องโปรแกรม VMware หน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องโปรแกรม VMware หน่อยจ้า

หลังจากได้ลองถุกๆผิดๆมานาน

อยากถามว่ามานเปิดใช้งาน 3D ได้จริงไหม

เพราะดูมาหลายเว็บมากลองทำตามหมดแล้ว

ก็ยังเปิด DX ไม่ได้

mks.enable3d = "TRUE"
    svga.vramSize = "67108864"
    vmmouse.present = "FALSE"

ไอ้โค๊ดนี้ละ ให้ไปใส่ ******.vmx ใส่แล้วก็ไม่เห้นได้

เลยอยากถามเพื่อนๆว่ามานเปิดใช้งาน DX ได้จริงป่าว

เท่าที่เคยอ่านเจอ นานมาแล้ว เค้าบอกว่า ถ้าจะเล่นเกมใน VM Ware ยังไม่สามารถเล่นได้นะ (เข้าใจถูกหรือป่าว)

Comment

vmware 6.5 เปิดโปรแกรม 3 มิติได้ครับ แต่ไม่เอาอ่าว เพราะเฟรมเรตประมาณ 3 เท่านั้นเองครับ (ลองมากับมือ)

Comment

6.5 หรอคับ งัน 6.0 ก็เปิดไม่ได้ช่ายปะครับ

Comment

Working...
        X