Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 4000 ต้อง HIS 4830 ใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 4000 ต้อง HIS 4830 ใช่มั้ยครับ

ว่าจะไปซื้อสิ้นเดือนแล้ว

เห็นใน http://www.advice.in.th/price/normal...nu_price1.php#

HIS 4830 ราค 3990 เอง

ราคาเท่ากับ 3870 DDR4 ของ MSI เลย

(เดินเจอที่พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน ที่ไหน มี 3870 ddr4 ขายราคาต่ำกว่านี้มั่งครับ แล้วเป็นยี่ห้ออะไร ไม่ค่อยเจอเลย)

สรุปแล้วตัวไหนมันแรงกว่ากัน ดีกว่ากันครับ

แล้วมีตัวเลือกอื่นๆมั่งไหมครับ

...

4830 -.- ใกล้ๆ 4850 แรงกว่าจ้า ใหม่กว่าด้วย

Comment

มีงบแค่ 4000 อ่ะครับ

ถ้าเอา Spark 1550 Xtreame ตัวเก่าไปขาย จะพอเอามาโปะได้ป่าวครับ

แล้ว ตอนนี้ 4850 ของอะไรถูกสุดอ่ะครับ

เห็นของ His ก็ 4,980 ที่แอดไวซ์

ถ้าเทียบราคากับความแรงแล้ว มันคุ้มค่ารึเปล่าครับ

....

Comment

เอา Spark 1550 Xtreame มาขายผมซิครับ

Comment

เอา 4830

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
            เอา Spark 1550 Xtreame มาขายผมซิครับ

ให้เท่าไรอ่ะครับ

...

Comment

แรงแล้วครับซื้อเลยถูก เย็น ผมใช้อยู่ ถ้าเล่นจอ 19 นิ้วปรับสุดๆ ได้เกือบทุกเกมส์ครับ AA ด้วย

Comment

ผมก็จอ 19

Comment

ถ้าใจเย็นอีกหน่อยรอดูราคาปลายเดือนน่าจะมีลดลงอีกหลายยี่ห้อ
                  เพราะ ati ก็น่าจะเปิดตัว 4750 ในเดือนนี้รึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆคือลดแน่ครับเพราะ ตปท. ลดกันแล้ว

แต่ถ้าอดใจไม่ไหวก็ 4830 เลยครับ 3990.- บาท เลยครับ คุ้มแล้ว

Comment

ราคานี้ได้4850มือสองสบายๆ
                    ค่อยๆหาครับเคยเห็นอยู่

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
                        ขอบคุณมากครับ
                        22 ยังไหวคับ บางเกมส์

Comment

เตือนไว้ก่อน Driver ATI ปัญหาเยอะมาก
                          เจอมากับตัว ซื้อPCประกอบ หมดไปสองหมื่นสองไม่รวมจอ
                          CPU AMD PHENOM 8650 Socket AM2
                          GIGABYTE MA770-US3
                          HIS HD4830
                          RAM 4G.
                          ซื้อตั้งแต่วันศุกร์ ที่ร้านลง Window แบกกลับมาเล่นเกมSF ไม่ได้ งมโข่ง หา Update Driver + ลงWindowใหม่อยู่ 3 วัน
                          ไม่เชื่อว่าของใหม่เราจะเสีย แบกเครื่องไปให้เจ้าของเกมTrueลอง น้องๆที่ True น่ารักเสียเวลาทั้ง Up Driver ลง Window ถึง 3 ชั่วโมงกว่า สุดท้ายถึงถอดใจลองเปลี่ยนการ์ดจอเป็น Gforce Nvidia 9600GT วิ่งลื่นปร๋อเลย
                          ผมรีบไปเปลี่ยนที่ TKCom พันธ์ทิพย์ ร้านเขาก็รู้ปัญหาดี เจอเสียเหมือนเราอีกหลายตัว เลยเปลี่ยนให้ไม่งอแง เราต่อว่าเขาไปว่ารู้มีปัญหาแล้วไม่เตือนกันก่อน เขาก็แก้ตัวว่าปัญหาเพิ่งจะเกิดขึ้น (อดคิดในใจไม่ได้ว่าเราโดนตัวเสียที่เครมมาหรือเปล่าเนี่ย)
                          แต่ร้านเขาก็ให้เราUp เป็น Winfast Gforce 9800 GT เพิ่มอีก 350 บาท (ก็ถือว่ารับผิดชอบดี แต่เราเหนื่อยสุดๆมาหลายวัน)

Comment

ผมใช้ ATI มาหลายปีแล้วครับ

ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย

ถ้าเจอก็นิดหน่อยๆ แก้ได้ตลอด

ผมไม่กลัวปัญหาครับ

ผมรัก ATI

...

Comment

Originally posted by หมี่จู๋ View Post
                              ผมใช้ ATI มาหลายปีแล้วครับ

ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย

ถ้าเจอก็นิดหน่อยๆ แก้ได้ตลอด

ผมไม่กลัวปัญหาครับ

ผมรัก ATI

...

ถามนิดนึงครับ ผมว่าจาสอย 4830 มาซักตัวหนึ่ง supply 500w ของ tagan เอาอยู่ป่าวครับ ?
                              มี hdd 2 ลูก CPU เปง X2 3600+ ครับ

Comment

Working...
                              X