Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามชาวOCZสาวกAMD หน่อยครับข้างในเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

7750 แรง

Comment

จับ 4000+ ลาก HT ไป 12xx ลื่นดีผมว่า

Comment

Originally posted by operation View Post
        ไปพันธิพโลดเลยท่าน เห็นที่ร้าน Save Way ยังมีขายอยู่นะ 5000+ 5200+ 5400+
        พึ่งไปวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง ราคามิตรภาพ อยู่ในงบท่านสบายๆ

ขอให้โชคดีครับ
        ไม่ๆครับหมายถึงไอ้ตัว6000+ที่แถมซิ้ง4ไปบ์อ่าครับ

-

พอดีผมไม่ชอบลากอ่าครับ เพราะว่าร้อนมากมายลองลากไปแค่2.5
        ความร้อนขึ้นเกือบ65ตอนFull load เล่นนานๆเข้ารีเครื่องไม่ได้อีกต้องโหลดดีฟ้อลถึงจะเข้าwindowsได้ แล้วบอดM2N ลากยากมากปรับไฟก็ไม่ได้ต่ำสุดได้แค่1.3-.-

Comment

แรงกว่ากันไม่มากหรอกครับ ถ้าอยากจะอัพเกรด เก็บตังค์เพิ่มอีกนิดไป4หัวเลยครับ

Comment

ดันๆ

Comment

Originally posted by beezajungka View Post
              ไม่ๆครับหมายถึงไอ้ตัว6000+ที่แถมซิ้ง4ไปบ์อ่าครับ

-

พอดีผมไม่ชอบลากอ่าครับ เพราะว่าร้อนมากมายลองลากไปแค่2.5
              ความร้อนขึ้นเกือบ65ตอนFull load เล่นนานๆเข้ารีเครื่องไม่ได้อีกต้องโหลดดีฟ้อลถึงจะเข้าwindowsได้ แล้วบอดM2N ลากยากมากปรับไฟก็ไม่ได้ต่ำสุดได้แค่1.3-.-

รู้มั้ยครับว่าตอนนี้ 6000+ ที่แถมซิ้ง4ไปบ์ มีขายที่ไหนและร้านไหนมั่งครับแล้ว6000+นี่มีกี่แบบ อยากได้แบบแถมซิ้ง4ไปบ์ จะซื้อไม่ถูกเอาครับ-.- ผมอยู่ต่างจังหวัดเข้าไปดูไม่ได้อ่า-.-

Comment

คงหายากแล้วครับ ลองมือสองดู

Comment

สงสัยคงหาไม่ได้ละครับ คงต้องเล่น7750 beละ ถามร้านjediกับtkก็ไม่มีแล้ว มีแต่phenom ถ้าเล่นพีน่อมคงต้องเปลี่ยนm/bด้วยละมั้งเนี่ยะ-*- เอ่อตอนนี้ผมใช้บอด asus M2N

จะใช้phenomX3ได้ป่าวหว่า จากเท่าที่ดู บัสมันคงไม่ได้มั้งหรือเปล่า

FSB (MHz) : 2000 / 1600 MT/s ถ้าต้องเปลี่ยนเมนด้วยคงไม่ได้ใช้phenomละครับต้อง

ใช้7750beแทน T-T หรือมีบอดรุ่นไหนถูกๆใช้กับphenomได้ดีก็แนะด้วยนะครับ
                  Last edited by beezajungka; 25 Mar 2009, 18:38:25.

Comment

ถามไว้หลายที่เลยนะครับ ผมสรุปให้
                    -6000+ เร็วไม่เท่า 7750
                    -6000+ ซิ้ง 4 ไปป์ทุกตัว
                    -M2N ถ้าจะใช้ Phenom x3 x4 7750 จะต้องอับไบออสเป็นเวอร์ชันที่เค้ารองรับดูได้ในเวป ASUS
                    -M2N ถ้าใช้กับ Phenom x3 x4 7750 จะใช้ HT1 2000MHz ดังนั้นจึงจะมีผลให้ช้าลงบ้างแต่ไม่มาก
                    4000+ ก็ยังพอใช้ได้นะครับถ้าเปลี่ยนไป 6000+ ไม่คุ้มเร็วขึ้นไม่มากถ้าไม่เล่นเกมมองไม่ออกและ 6000+ ร้อนกว่า 4000+มาก ถ้าเอามาใช้ระวังเครื่องคอมจะเสียงดังเหมือนเครื่องบินกะลังจะขึ้นนะครับพัดลมมันจะวิ่งรอบสูงสุดเวลาเล่นเกมโคตรน่ารำคาญ 7750 ไม่ร้อนมากเท่า 6000+ ความเร็วมากกว่าด้วยน่าสน รึ phenom 8450 กับ 8650 ก็ไม่แพงเท่าไรแล้วนะ

Comment

อ่าขอบคุงงับgetละ

Comment

Working...
                      X