Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ Resolution ของเกมส์ The Last Remnant ไม่ได้ครับ T-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ Resolution ของเกมส์ The Last Remnant ไม่ได้ครับ T-T

นานๆจะตั้งกระทู้ถามซักที

พอดีว่าเพิ่งลงเกมส์ The Last Remnant ครับแล้วลองปรับค่า Resolution ใน Option ให้เป็น 1280*1024 (Full Screen) ครับ

เซ็ทเสร็จมันก็จะบอกให้ Restart เกมส์
    แล้วผมก็เปิดเกมส์ขึ้นมาใหม่ ค่าที่เซ็ทไว้หายหมดเลยครับ

ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหานี้บ้างรึป่าวครับ? ผมยังหาทางแก้ไม่ได้เลย ตอนนี้เลยต้องเล่นเกมส์แบบ Windows ไปพลางๆ

เฮ้อ....เซ็งเลย

ของผมได้ปกติครับ คุณลองปรับ resolution อย่างเดียวก่อนนะ แล้วกด Ok แล้วตอบ Yes อ่ะ มันจะไม่ให้ restart เกมนะ ยกเว้นไปปรับส่วนอื่นด้วย ปรับ res อย่างเดียวไปก่อน ลองดูครับ

Comment

เหมือนเดิมครับ

ผมปรับเป็น 1280*1027 [Full Screen] แล้วเล่นไปซักพัก เซฟเกมส์ แล้วเปิดใหม่ มันกลับมาหน้าจอขนาด 1280*720 [Windowed] เหมือนเดิมครับ T-T

ใครก็ได้ช่วยผมที แง๊....

Comment

เป็นที่วินโดว ป่าวหว่า -*-

Comment

1440*900 ได้ไม่มีปัญหาครับ สุดอย่างเท่าที่มีให้ปรับ

แต่เล่นไม่เป้น งง ระบบ

Comment

Originally posted by balldestiny View Post
            เป็นที่วินโดว ป่าวหว่า -*-
            กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันครับ เพราะว่าคนอื่นไม่เห็นเป็นเลย -*-
            ว่างๆจะลองฟอร์แมทดู แล้วจะมารายงานผลครับ

Comment

แก้ได้แล้วค้าบบบบบบ
              ให้ไปสร้างโฟลเดอร์ชื่อ Config ไว้ที่เดียวกับเซฟเกมส์ดังนี้
              ...My Documents\My Games\The last remnant\RushGame\Config

หาวิธีแก้อยู่ตั้งนานแน่ะ ลงทุนฟอร์แมทเครื่องเลยนะเนี่ย 55555+

Comment

Working...
              X