Announcement

Collapse
No announcement yet.

G_SKiLL 8500CL5D-2GBHK ตัวนี้ลากกันได้เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G_SKiLL 8500CL5D-2GBHK ตัวนี้ลากกันได้เท่าไหร่

ลากกันได้เท่าไหร่......ใช้ไฟเท่าไหร่...
    ของผมพอใส่ dual แล้วมันลากได้น้อยหว่า....ชักงงๆๆๆกับมันแล้ว
    ใครมีไรแนะนำจัดมาเลยน่ะครับ

e7200+p5q แรม G_SKiLL F2-8500CL5D-2GBHK
    Attached Files
    Last edited by MUZASHI; 22 Mar 2009, 11:09:00.

ไฟเท่าไร

Comment

.......

พอใส่ช่องเดียวลากได้ไกลหน่อย 640x2 = 1280 ไฟมหาศาล 2.56 อันนี้ไปได้ทั้ง 2 ตัวเลยน่ะ จะว่าอีกตัวนึงลากไม่ไปก็ไม่น่าใช่...
      หรือว่า p5q มันไม่ซัพพอร์ตกับแรมตัวนี้หว่า

Comment

Originally posted by P3NG View Post
        ไฟเท่าไร
        553x2 =11xx ไฟ 2.44

Comment

cpu ท่าน

ลองบัส 450*9

บ้างเปล่าครับ

ว่าไฟ เท่าไหร่ สอบถามหน่อยช่วงนี่cpuผมมันงงๆ

Comment

Originally posted by BoSsZz View Post
            cpu ท่าน

ลองบัส 450*9

บ้างเปล่าครับ

ว่าไฟ เท่าไหร่ สอบถามหน่อยช่วงนี่cpuผมมันงงๆ
            ในไบออส 1.55 จ้าาาา...

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
              ลากกันได้เท่าไหร่......ใช้ไฟเท่าไหร่...
              ของผมพอใส่ dual แล้วมันลากได้น้อยหว่า....ชักงงๆๆๆกับมันแล้ว
              ใครมีไรแนะนำจัดมาเลยน่ะครับ

e7200+p5q แรม G_SKiLL F2-8500CL5D-2GBHK

ตามลิ้งค์เลยท่าน
              http://www.overclockzone.com/pondtra...0HK/index5.htm

Comment

Originally posted by blizeboy View Post
                ตามลิ้งค์เลยท่าน
                http://www.overclockzone.com/pondtra...0HK/index5.htm
                เคยปรับตามนั้นแล้ว บูสไม่ได้.....เลยงงเข้าไปอีก

Comment

โหด กัน จัง ...

^^

Comment

ลองปรับ memory ตรง dc mode เป็น unganged ลองดูครับ

Comment

Originally posted by soften View Post
                      ลองปรับ memory ตรง dc mode เป็น unganged ลองดูครับ
                      เจ้าของกระทู้ใช้ intel ไม่มี unganged น่ะคับ

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
                        เคยปรับตามนั้นแล้ว บูสไม่ได้.....เลยงงเข้าไปอีก

ผมเคยใช้อยู่ ลองดูตามนี้ครับ

Comment

ถ้าพาไปทั้ง2ตัวได้เท่านี้เอง....ใครเซียนๆมาช่วยหน่อยคร้าบบบบบ

Comment

ของผมบัส 1500 CL 6-10-10-35 ไฟ 3.0 ครับ อิๆ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              ของผมบัส 1500 CL 6-10-10-35 ไฟ 3.0 ครับ อิๆ
                              แม่เจ้า

Comment

Working...
                              X