Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ขอความรู้เรื่องลงวินโดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ขอความรู้เรื่องลงวินโดหน่อยครับ

พอดีเพิ่งซื้อเจ้า Acer Aspire 4935G-642G32Mn/C020 มาแต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอม เลยอยากถามว่าระหว่างวินโด xp กับ vista ลงอันไหนดีกว่ากันครับ ผมใฃ้แรม 4 กิกครับ รบกวนผู้รุ้ด้วยครับ

ถ้าหาDriver XPได้ ก็ลงXPไปเลยครับ แต่ถ้าอยากใช้งานInterface (หน้าจอคอมพ์) สวยๆ ลงVistaไว้ก็ไม่เสียเปล่า ยังไงมีแรมตั้ง4GBให้Vistaผลาญเล่นอยู่แล้วครับ

ถ้าจะลงXPก็เหมือนคอมพ์ที่ใช้HDD SATAทั่วไปครับ หาแผ่นที่เป็นSP2ขึ้นไป ไม่งั้นมันลงไม่ได้ ไม่มีDriver SATA

Comment

Working...
    X