Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Mainboard AMD คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Mainboard AMD คับ

ตอนนี้ผมหา เมนบอร์ด Hybrid SLI ตอนนี้เจออยุ่ 3 รุ่นคับ

ASUS M3N78 PRO
    ASUS M3N-H/HDMI
    ASUS M3N78-EM

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดีคับหรือมีรุ่นอื่นที่ดีอีกก็ขอคำแนะนำด้วยคับ

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-US2H รุ่นนี้ดีผมใช้อยู่แต่เท่าที่ทราบรู้สึกว่าชิปเซ็ต 780 จะทำไฮบบิดได้ทั้งหมดน๊ะครับ

Comment

^
      Hybrid Crossfire นะครับ

Comment

Originally posted by puter View Post
        GigaByte (Vga) GA-MA78GM-US2H รุ่นนี้ดีผมใช้อยู่แต่เท่าที่ทราบรู้สึกว่าชิปเซ็ต 780 จะทำไฮบบิดได้ทั้งหมดน๊ะครับ
        ที่ผมอ่านมามันทำได้กับHD3450 ,HD3470 แค่นั้นไม่ใช่เหรอครับ
        ที่ทำแล้วมันจะทำให้คะแนนเทคมันแรงขึ้นนะครับ

Comment

อยากได้ Hybrid NVIDIA SLI คับ

Comment

^
            ^
            ถูกคร้าบ

Comment

เท่าที่อ่านกระทู้เก่าๆมา เห็นเขาพูดกันว่า M3N78-EM ร้อนจัด เปิดมา Cpu ก็เด้งไปเกือบๆ60c
              แต่ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า เพราะไม่เคยใช้ แค่เอามาบอกเล่ากันฟัง

Comment

M3N78-EM OC มาจากโรงงานใช่ปะคับถึงร้อนมาก น่าจะลอง ASUS M3N-H/HDMI ดีไหมเนี้ย

Comment

Working...
                X