Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเวลา shut donw แล้วมันแจ้ง error เกี่ยวกับไดร์พเอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเวลา shut donw แล้วมันแจ้ง error เกี่ยวกับไดร์พเอครับ

ตอนที่มันกำลังจ shutting down แล้วก็มีแจ้ง error เกี่ยวกับ drive A หรือ door อะไรเนี่ยครับ
    เป็นประจำเลย เป็นเพราะอะไรและจะแก้ไขอย่างไรครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

xxx

ไม่ทราบว่าในcase มี driver A ? ถ้าไม่มีได้ลองไปปิดการใช้งาน drive A ในใบออส หรือยัง

Comment

มีรูปมั้ย อยากเห็นว่ามันแจ้ง error ยังงัยอ่ะ นึกภาพไม่ออก

Comment

ใส่สายไดรว์ A กลับด้าน แต่ถ้าเครื่องไม่ได้ใส่ไดรว์ A ก็ต้องเข้าไปปิดการใช้งานใน BIOS ด้วย

Comment

มี3กรณีครับ
          1-2 ตามความเห็นที่4(ข้างบน)
          3ไฟไม่เข้า ไดรว์ A เช่นลืมเสียบ หรือเสียบสายไม่แน่น

Comment

มีอีกอย่างครับ ในกรณีที่ใช้พวกโปรแกรมจำลองไดร์อ่ะครับ
            ผมเคยใช้ magigISO,magig disk ประมาณนี้อ่ะครับ
            มันจะขึ้นฟ้องตลอดเลย แต่ถ้าใช้ deamon tool มันจะไม่เปนไร
            ทั้ง ๆ ที่เครื่องไม่ได้ลงไดร์ เอ และก็เข้าไปดิสเอเบิล ในใบออสแล้วครับ

Comment

คาดว่าที่เครื่องไม่มีไดร์ฟ A ใช่มั้ยครับ (เหมือนเครื่องผม)
              ถ้าใช่ ต้องเข้า Bios ไป disable ไดร์ฟ A ก่อนครับ
              แล้วมันจะไม่ขึ้นมากวนใจอีก

แต่ถ้ามีไดร์ฟ A ก็ต้องความเห็นบนๆแหละครับ

Comment

ตามท่าน joejoejoe เลย ไช้ได้เเน่นอนไม่มีขึ้นเลย

Comment

อานะ มันก้อเหมือน กาน จะลงให้เยอะทะมายน้า เอิ้ก ๆ

Comment

Working...
                  X