Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้HardDisk sata แต่เห็นเป็น ata ทำอย่างไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้HardDisk sata แต่เห็นเป็น ata ทำอย่างไรดีครับ

ผมได้ลองใช้โปรมแกรม spec check ดู

ปรากฎว่า HardDisk ของผม มันบอกว่า IDE ATA

มันบอกยี่ห้อ maxtor 6L00M0 ผมก็จำได้ว่ามันเป็น sata

ลองเชคสเปคในเน็ต มันก็บอก sata นี้วา

ตูโง่ใช้ เป็น ATA มาปีหนึ่งแล้วหรอนี้

รบกวนช่วยบอกวิธี ว่าทำไงมันกลายเป็น SATS

โง่มานานมากแล้ว

ฮาร์ดดิสก์ Maxtor ตัวนี้ผมใช้อยู่ ขนาด 300GB หรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ เวลาเราดูใน Device Manager มันก็จะเห็นเป็น ATA ครับ
    แต่เวลามันทำงานจะทำงานด้วย SATA นะ

Comment

ใช่ครับ ของผม maxtor 200 GB เอง

เพิ่งรู้เลยครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า SATA มันทำงานละครับ

Comment

Working...
      X