overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 109

Thread: ถามสาวก ATi : คิดว่า ATi จะสามารถเอาชนะ nVidia ได้มั้ยครับ?

OverclockZone Member blueforce's Avatar

Default ถามสาวก ATi : คิดว่า ATi จะสามารถเอาชนะ nVidia ได้มั้ยครับ?

คือ ตอนแรกเราก็ครองเกมนะครับ เรื่องคุณภาพผมเชื่อว่าเราไม่ได้เป็นรอง nVidia เลยซักนิด

แต่เรื่องยอดขาดนี่ผมไม่แน่ใจว่า ATi จะเอาชนะได้รึเปล่า? เรามีรุ่น ATi HD4870 X2 ที่ถือว่า

เคยเป็นการ์ดจอที่แรงที่สุด แต่ตอนนี้ก็โดนโค่นโดย nVidia GTX295 ซึ่งแรงกว่าอีก

คือ ด้วยความที่รัก ATi นะฮะ เลยอยากจะถามสาวกด้วยกันว่า

" คุณคิดว่าศึกข้างหน้านี้ใครจะชนะครับ? " ผมเชียร์ ATi ผมรักค่ายสีแดง

ภาพสวยคมมาก!

แสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ! ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

อืม... ATI ซู้ ๆ

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

ไม่อยากให้มีใครชนะใครทั้งนั้น

เพราะแบบนั้นจะเจอผูกขาดตลาด ทำให้ลูกค้าแบบเราๆไม่ได้ผลประโยชน์จากการแข่งขันของผู้ผลิต

ดูอย่างที่เค้าแข่งกันเรื่อง ลดราคา สิ ถ้ามันชนะก็ไม่รู้จะมาลดราคาแข่งกันไปทำไมน่ะ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

อืม..ๆๆ สู้..

OverclockZone Member zbankz's Avatar

2ค่ายนี้มีจุดเด่นกันคนละจุดนะครับผมว่านะ

กินกันยากหน่อย

แต่ตอนนี้เห็นว่าคนกำลังเสื่อมศัททา Nvidia มันหากินง่ายเกินของเกามารีเมคใหม่ชอบกั๊กนู้นกั๊กนี่

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

ดูรูปผมสิครับ อิอิ ตามนั้น..

OverclockZone Member playplay's Avatar

HD 4xxx เป็น รุ่นที่แย่งส่วนแบ่งการตลาดของฝั่งเขียวได้เยอะมากทีเดียว

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

ก็คงต้องรอดู HD5XXX ซะล่ะมั๊ง งานนี้

OverclockZone Member fang16m9's Avatar

ATI มันไปด้านกราฟฟิก 3D ซะมากกว่า จะแสดงความสามารถออกมาได้้สูง
    แต่ nVidia จะไปด้านเกมส์ ซะมากกว่า ม่ายรุอันไหนจะเจ๋งหว่ากัน

OverclockZone Member miixer's Avatar

ต่างคนต่างผลักกันขึ้นมาล่ะครับดีแล้ว มันจะได้เป็นแรงผลักดันในการพัฒนาสิ่งดีๆ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ส่วนตัวผมว่า ati มันแรงกว่ามาตั้งนานแล้วครับ แต่ที่ฝั่งเขียวคะแนนเยอะกว่า เพราะ เกมส์ส่วนมาก มันออกมารองรับเยอะกว่าครับ ไม่รู้ใครเป็นแบบผมป่าวนะ ผมเล่นสีเขียวทีไร เวียนหัวจะอวกทุกที แต่พอมาค่ายแดง กลับไม่เป็นแฮะ ภาพก็สวยไม่แข็งทื่อเหมือนตอไม้ ประสบการณ์ก็ว่ากันเป็นรายๆไปครับ แล้วแต่ชอบละกัน

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

Quote Originally Posted by fang16m9 View Post
    ATI มันไปด้านกราฟฟิก 3D ซะมากกว่า จะแสดงความสามารถออกมาได้้สูง
    แต่ nVidia จะไปด้านเกมส์ ซะมากกว่า ม่ายรุอันไหนจะเจ๋งหว่ากัน

น้องฟางชนะใจผมไปแล้วครับ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ผมว่าผลัดกันไปผลัดกันมานะ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

อนาคต Nvidia ก็เข็น 300 400 500 GTXมา

ATI ก็ 5800 6800 7800 มา

ก็สู้กันมาเรื่อยไป

ตลาดการค้า บางครั้ง หัวเราะทีหลังดังกว่า แต่ก็ไม่เสมอไป บางทีชิงออกตัวก่อนย่อมได้เปรียบก็มีได้

อยู่ที่ว่า ใครจะเอารุ่นไหนมาสู้
    บางรุ่น N ดีกว่า แต่คนชอบ A ก็ทำน้ำขุ่นๆไปว่าอย่างงู้นอย่างงี้
    พอ A มีรุ่นที่แรงกว่า ฝั่ง N ก็ทำงอแงบ้าง

สุดท้าย ทำการ์ดดีๆ ราคาไม่แรงมาเอาใจลูกค้าระดับล่างนี่แหล่ะ ดีที่สุด(ตัดจบแบบดื้อๆ 5555+)

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

แพ้ชนะไม่สำคัญ อยู่ที่ว่าชนะใจเราได้รึป่าว

OverclockZone Member peeman's Avatar

แดงกับเขียวมันก็สู้กันไปเรื่อยๆแหละคร๊าบบบบบบบบผมจะตั้งทำไมนักหนา กินกันไม่ลงหรอกครับ รุ่นใหม่มันมากันเรื่อยๆ ยกเว้นคนผลิตจะตายน่ะคร๊าบบ

ปล. คนตั้งกระทู้บอก สาวก ATI แต่ ดูลายเซ็นดิ *0*

OverclockZone Member Inwza's Avatar

แบบนี้ดีแล้ว เทียบราคาการ์ดระดับสูงสัมัยก่อนกับสมัยนี้ของทั้งสองค่ายดิ ผมว่าตอนนี้สมดุลดีแล้ว

ผมไม่สนว่าค่ายไหนจะแรงสุด รุ่นtop เทียบกานได้ไหม หรือ เป็นระบบแบบไหนก็แล้วแต่

ขอแค่ให้คุ้มค่าตามงบที่ผมมี แล้วก็เพียงพอต่อการทำงานของผม แล้วช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายต่างๆ

มันก็แรงสำหรับผมแล้วนะ ผมใช้ Hd4850 ยังไม่เคยคิดจะเปลี่ยนเลย ก็เล่นแค่เกมใหม่ๆกับดอทเอ

OverclockZone Member dimensions's Avatar
    Rangsit University

งบ เป็นตัวชี้ชัด

OverclockZone Member mr2's Avatar
    รัตนาธิเบศร์-งามวงศ์วาน

ค่ายไหนจะเอาชนะกันได้ยังไงไม่รู้ ช่างมัน
    แต่รู้ว่าทั้งสองค่าย เอาตังค์เราๆท่านๆไปได้ทั้งนั้น

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks