Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่อง HTของN61P-Sหน่อยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปกติครับ

N61P-S มันจะลด HT ลงมาเอง

เท่าที่ผมสัง้กตุจากการใช้งานของตัวเอง เมื่อเรา O/C ไปทีี่ HT เกิน 1100 มันจะลด HT เราเอง

พูดง่ายๆ คือ มันไม่สามารถทำให้ HT เกิน 1100 ได้

ผมแก้ด้วยการเพิ่ม Bus เข้าไปให้ HT ทันถึง 1000 พอดี

เช่นของคุณก็ใช้ 260*11.5=2990 ตั้ง HT800 จะได้ HT 1040

หรือไม่ก็ใช้ 340*9=3060 ตั้ง HT600 จะได้ HT 1020

Comment

แบบนี้ HT น้อยไปปะคับ

Comment

เออ เท่ดีหว่ะ ลดตัวเองได้ด้วย แต่มันจ่ายไฟ cpu โหดดี

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
          เออ เท่ดีหว่ะ ลดตัวเองได้ด้วย แต่มันจ่ายไฟ cpu โหดดี
          มันลดเองจริงๆนะ

และไฟมันก็ไม่ได้จ่ายโหดหรอก ผมเคยใช้ N61P-S กับ 4800+
          ไฟมันมีให้ถึง 1.5 ก็จริง แต่มันปรับได้มากสุดแค่ 1.375 (มันขึ้นบอกใน Bios เลย ไม่แน่ใจว่า CPU ตัวอื่นปรับได้มากกว่านี้หรือเปล่า)

Comment

Originally posted by bs*wz View Post

แบบนี้ HT น้อยไปปะคับ

แรมก็น้อย HTก็น้อยท่าน บัสขนาดนั้นผมว่าแรมวิ่ง1000สบายๆท่านสำหรับG.skill (ส่วนตัวนะ)

Comment

อ้าวเหรอ จ่ายไม่ถึงเหรอ น่าเสียดาย

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                อ้าวเหรอ จ่ายไม่ถึงเหรอ น่าเสียดาย
                ไม่ถึงครับ มันรุ่นเล็ก ราคาถูก จะเอาอะไรกับมันมากไม่ได้

Comment

มันถูกจริงๆ 1440 -*-

Comment

Working...
                  X