Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถาม PS3 VS XBOX360 ช่วยตัดสินใจในการเลือกซิ้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถาม PS3 VS XBOX360 ช่วยตัดสินใจในการเลือกซิ้อ

จากที่ผมหาข้อมูลจากในเว็บบอร์ดนี้ มีคำถามดังนี้ครับ ใครผ่านมาช่วยแวะตอบให้หน่อยนะครับ เพื่อให้ง่ายผมจะถามเป็นข้อๆนะครับ
    - เรื่องออนไลน์ครับ ปัจจุบันมีคนเล่นออนไลน์มากน้อยแค่ไหนครับ แล้วคนไทยที่เข้าไปเล่นมีเยอะไหมครับ รู้สึกว่า xbox ถ้าออนไลน์จะเสียเงิน แต่ ps3 จะฟรีใช่ไหมครับ
    - เรื่องการโหลด demo นี่มีแต่ของ ps3 ใช่ไหมครับ
    - ปัจจุบันเวลาขายเกมมือสองของ ps3 นี่ได้ราคาประมาณเท่าไรครับ สมมุติเกมใหม่ออกมาได้ 3-4 เดือนแล้ว เอาไปขายจะได้ราคาประมาณกี่เปอร์เซ็นต์จากของเดิมครับ

จะเน้นยาวหรือสั้นล่ะ ถ้ายาวๆ ก็ ps3 คุ้ม และเน้นสั้นก็ XBOX360 คุ้ม อันนี้เรื่องจิงนะคับ เพราะผมพึ้งซื้อ ps3 มาเหมือนกัน
    ถ้าซื้อมาจะทราบคำตอบทุกอย่างคับ ว่ามันดีทั้งคู่เลย ทั้ง ps3 และ Xbox360 แต่ผมว่านะ ถ้าเน้นเล่นเกมส์ อย่างเดียว ก็ Xbox360 เพราะแผ่นถูกกว่ามากจิงๆ คงจะอยู่ในตลาดได้อีก 2-3 ปีอะคับ แต่ถ้าเน้นยาว ps3 เลยคับ ทำอะไรได้มากกว่าด้วยไม่ได้เชียร์ข้างไหนนะคับแต่ถึงบอกไงว่าคุณเน้นอะไร(จะว่าไปตอบไม่ตรงคำถามซักอย่างเลยเรา555++)

Comment

1.คนไทยเล่นเยอะอยู่แล้วหาพวกพ้องได้ตาม dvdgameonline และ gconsole
      1.1xbox ดีกว่าเพราะเสียตัง
      1.2ถูก ps3ฟรี xbox ซื้อบัตรเติมเอา
      2.demo มีทั้ง2เครื่อง
      3.1000upครับ ไม่ตกไปกว่านี้นอกจากสภาพมันจะโทรมมากแล้ว
      ปล.ตาม คห. บนครับ ถ้าท่านชอบเสี่ยงดวงซื้อ xbox360เวลาเปิดเครื่องจะนั่งลุ่นทุกวินาที แต่ก็เซฟตังในกระเป๋าครับ
      แต่ถ้าชอบระยะยาวมีตังเมื่อไหร่ก็ซื้อมาเล่นเรื่อยๆ ก็PS3 และเวลาขายต่อจะขายออกง่ายกว่ากันหลายเท่า
      และตอนนี้แข่งกัน xแดงps3เหลือง(แต่ยากกว่า)
      Last edited by DoLL; 22 Mar 2009, 16:54:28.

Comment

ทั้งเว็บ DGO และ gconsole สมัครสมาชิกไมได้ทั้งคู้ แล้วพบจะออนไลน์กะใครเล่านี่

Comment

Originally posted by manyfriend View Post
          ทั้งเว็บ DGO และ gconsole สมัครสมาชิกไมได้ทั้งคู้ แล้วพบจะออนไลน์กะใครเล่านี่
          ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ว่าทำไมไม่เปิดให้สมัคร สงสัยกลัวคนกวน

Comment

คิดมากทำไม ซื้อ XB360 ดีกว่า Ps3 เยอะครับ
            เกมเจ๋งกว่าด้วย เจ๋งที่แผ่นถูกกว่านะ

Originally posted by ดาเลีย View Post
            ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ว่าทำไมไม่เปิดให้สมัคร สงสัยกลัวคนกวน
            เพราะเขาไม่อยากเอาคนใหม่แล้วไง คนใหม่กวนใจ ตั้งกระทู้ถามเรื่องเดิมๆทุกวัน ค้นหาไม่เป็น ถามอยู่ได้ เลิกไฟแดงรึยัง หัวหายกากรึยัง
            3000 แฮ๊คได้ยัง
            Last edited by verjil; 23 Mar 2009, 20:13:44.

Comment

ถึงจะถามมากแต่อย่างน้อยก็ไม่ตั้งกระทู้ที่สร้างปัญหาหนักใจให้กับ mod และก็ไม่เรียกร้องความสนใจ
              อยากเด่นอยากดัง และไม่โดนรุมต่อว่า แค่บอกให้ลอง หาดูก่อนก็เท่านั้น

Comment

Originally posted by DoLL View Post
                ถึงจะถามมากแต่อย่างน้อยก็ไม่ตั้งกระทู้ที่สร้างปัญหาหนักใจให้กับ mod และก็ไม่เรียกร้องความสนใจ
                อยากเด่นอยากดัง และไม่โดนรุมต่อว่า แค่บอกให้ลอง หาดูก่อนก็เท่านั้น
                อืมมมมมม มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นด้วยเหรอครับเนี่ย
                ไม่น่าเชื่อแฮะ....... คนแบบนี้ก็มีแฮะ

Comment

Originally posted by DoLL View Post
                  ตามฟอร์มเดิมๆแหละรู้ๆกันอยู่ว่าใคร

ปล.ไม่ือยากจะซื้อเพลย์ 3 เพราะไม่อยากเห็นแฟนบอย(บางคน)เกรียนๆ อะครับ แต่ช่วงนี้ Xbox360-Jasper ก็ยังไม่มีขาวเรื่องไฟแดงเลยนะ

Comment

Originally posted by youth View Post
                    ปล.ไม่ือยากจะซื้อเพลย์ 3 เพราะไม่อยากเห็นแฟนบอย(บางคน)เกรียนๆ อะครับ แต่ช่วงนี้ Xbox360-Jasper ก็ยังไม่มีขาวเรื่องไฟแดงเลยนะ
                    ก็ดีนะครับ ผมเองก็เริ่มเล็งๆไว้ด้วย กะว่าจะสอยไว้เล่น แผ่นก๊อปสักที
                    หายแดงเมื่อไหร่สอยชัวร์...........

Comment

คุณเวอวิลฮะ ทำตัวแบบนี้แม่ไม่ว่าหรอ^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
                        คุณเวอวิลฮะ ทำตัวแบบนี้แม่ไม่ว่าหรอ^^
                        ผมบอกจะซื้อ XB360 ผมทำอะไรผิดอีกล่ะ
                        หรือจะมาจับผิดอะไรผมเหรอ

Comment

ไม่มีอะไรครับ แต่ต้องซื้อจริงๆนะถ่ายรูปมาให้ดูด้วย^^

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
                            ไม่มีอะไรครับ แต่ต้องซื้อจริงๆนะถ่ายรูปมาให้ดูด้วย^^
                            ให้มันหายแดงชัวร์ๆ อ่านแผ่นแล้วไม่เป็นรอยก่อนเหอะ หัวอ่านพี่แกถึกส้นตีนครูดที เป็นวง
                            หมดปัญหาผมสอยแน่

Comment

ซะงั้น - -"

Comment

Working...
                              X