Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ EAH 4870 DK 1G สามารถเล่น Crysis ได้ไหลื่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ EAH 4870 DK 1G สามารถเล่น Crysis ได้ไหลื่นไหมครับ

การ์ดจอ EAH 4870 DK 1G สามารถเล่น Crysis ได้ไหลื่นไหมครับ
    E8500 P5QL PRO
    VGA EAH 4870 DK 1G
    RAM 5 G
    พอจะเล่นได้ลื่นที่ระดับไหนครับ
    เกมอื่นผมปรับได้สูงสุดทุกเกมส์ครับ
    มีแต่เกมส์ Crysis นี้แหละที่ไม่ค่อยลื่น
    หรือต้องเปลื่อนเป็น HD 4870 *2 ครับ
    EAH 4870 DK 1G ตัวนี้ซื้อมา 1.0450 ไต้หวัน(พอๆกับเงินไทยครับต่างไม่กี่ร้อย)
    คือว่าตอนนี้อยู่ไต้หวันครับทำงาน ต้องปรับยังไงจึงจะลื่นได้ถ้าไม่มีทางคงต้องเปลื่อน
    เป็น 4870*2 แน่
    Attached Files

ใส่ram ยังไงอ่ะถึงเป็น5กิ๊ก -*-
    ก็ลองหา4870มาอีกตัวทำCFไปเลย

Comment

อย่าใช้เถอะมันอันตราย

เดี๋ยวใช้แล้วหัวแตก

Comment

ทําไมแรม 5G

Comment

จะเหลือเรอะ

Comment

น่าจะ 4G+1G

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
              ใส่ram ยังไงอ่ะถึงเป็น5กิ๊ก -*-
              ก็ลองหา4870มาอีกตัวทำCFไปเลย
              64bit ไง

มีแต่เกมส์ Crysis นี้แหละที่ไม่ค่อยลื่น
              เกมนี้มันกินเยอะสุดๆเเล้วครับ (gtx295 3way sli 4870x2 crossfireX ยังปรับสุดๆเเบบ 1920x1200 บ่้ได้เลย )
              เหมือนกับตอน farcry ออกใหม่ๆหนะเเหละครับเปิดได้ความละเอียดสูงๆลื่นๆมีกระตุกทุกราย
              อยากลื่นขึ้นหน่อยก็คงต้อง ปิด AA หละครับลื่นเเน่ เล่นที่ความละเอียดซัก
              1680x1050 [22"] ก็ไหวสบายๆ cpu คุณจัดว่าเเรงมากๆเลยนะนั่น e8500 oc ก็เยอะ ram มีตั้ง 5 gb ไหวๆครับ

ตอบ แปลก นะ เขา รู้แหละ 64 bit อ่ะ แต่หมาย ถึง ว่า ใส่แรม ยังไง 2+2+1 หรือ 4+1 หรือ ไรเงี้ย
              ขอโทษครับผมไม่รู้นึกว่า ใส่เกิน 3gb ได้ยังไงขออภัยครับ
              Last edited by Apolly; 22 Mar 2009, 16:45:19.

Comment

Originally posted by Apolly View Post
                64bit ไง

เกมนี้มันกินเยอะสุดๆเเล้วครับ (gtx295 3way sli 4870x2 crossfireX ยังปรับสุดๆเเบบ 1920x1200 บ่้ได้เลย )
                เหมือนกับตอน farcry ออกใหม่ๆหนะเเหละครับเปิดได้ความละเอียดสูงๆลื่นๆมีกระตุกทุกราย
                อยากลื่นขึ้นหน่อยก็คงต้อง ปิด AA หละครับลื่นเเน่ เล่นที่ความละเอียดซัก
                1680x1050 [22"] ก็ไหวสบายๆ cpu คุณจัดว่าเเรงมากๆเลยนะนั่น e8500 oc ก็เยอะ ram มีตั้ง 5 gb ไหวๆครับ
                ตอบ แปลก นะ เขา รู้แหละ 64 bit อ่ะ แต่หมาย ถึง ว่า ใส่แรม ยังไง 2+2+1 หรือ 4+1 หรือ ไรเงี้ย

Comment

4870 + E8xxx เฟี้ยวแล้วครับ

เครื่องผมชั้นเลว ยังเล่นลื่นเลยคับ

Comment

เกียวกะไดร์เวอร์รึป่าว

สเปคขนาดนั้น ลื่นแล้วนะครับ

Comment

ถ้า spec 4870 ไ่ม่ลื่น เครื่องผมคงเล่นไม่ได้ละ

Comment

Working...
                      X