Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870 1GB เอามาเล่นCrysisจะมีปัญหาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870 1GB เอามาเล่นCrysisจะมีปัญหาไหมครับ

พอดีผมจะเปลี่ยนการ์ดจอครับ เล่นCrysisและMercenaries2แบบปรับภาพน้ำเป็น Water Effectจะกระตุกเป็นว่าเล่นเลยครับ แล้ว4870 1GB จะเอาอยู่ไหมครับ แล้วราคาเท่าไร และต้องใช้ Power ซักเท่าไร Enermax REVOLUTION85+ 850W SLI จะเอาอยู่ป่าวครับ (อาจขอมากไปหน่อยแต่ก็ขอรบกวนด้วยนะครับ)
    Attached Files

PSU iCute TiTaNium Pro 650W ก็พอ ^^

Comment

ผมใช้ 4870 Palit 512 Mb + icute 650W เล่น Crysis very high สบายๆครับ

Comment

เลือกEnermax ตัวนี้มาก็เพื่อ up คอมน่ะครับ ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

Comment

PSUโหดมากใส่ได้3ตัวเลยมั้งนั่นอาจใส่ได้ถึง4ตัว

Comment

ถ้าจะเลือกใส่การ์ดจอเกิน 2 ตัวน่าจะเลือกรุ่น Crossfire X ดีกว่านะครับ

Comment

เกิน2ตัวมันยังเอ๋อๆคับแต่ผมหมายถึงเพาเวอร์ท่านมันเหลือเฟือคับ

Comment

http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

เอาไปลองเช็ควัตต์ดูคร่าวๆครับ ผมว่า ไม่น่าเกิน 350 กินจริงๆ เพราะเครื่องผม 270

Comment

การ์ดจอกับเกมส์นั้นก็เห็นเขาเล่นได้ปรกตินิครับ

psu enermax ดีอยู่แล้วครับ งบถึงก็จัดไป

Comment

มีปัญหาครับ.. เล่นแล้วลื่นเกิน ทำให้หกล้มหัวฝาดพื้นตายครับ

Comment

โครตจะไม่กระตุกเลย-*-

Comment

Working...
                      X