Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้A duplicate name exists on the network หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้A duplicate name exists on the network หน่อยครับ

เข้าเน็ตไม่ได้เลยครับ อีกเครื่องเข้าได้ปกติ ชื่อเครื่องก้ไม่ได้ซ้ำกัน ip ก้ไม่ได้ซ้อนกัน รีเซตเราเต้อแล้ว ipconfig /renew /release ก้แล้ว เช็คping ดูก้ request timed out ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว ช่วยหาสาเหตและวิธีแก้หน่อยครับ

คลิ๊กขวา Mycom > Properties > Computer name > เปลี่ยนชื่อ

ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าวว ลืมแล้ววครับ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
      คลิ๊กขวา Mycom > Properties > Computer name > เปลี่ยนชื่อ

ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าวว ลืมแล้ววครับ
      ตามนั้นครับ เปลี่ยนเป็นชื่ออื่นดู ลองไปไม่เสียหาย ...

Comment

ลองแล้วครับไม่ได้อยู่ดี คือตอนนั้นไฟมันตก แล้วพอrestart มามันก้ฟ้องตามนนั้นอ้่ะ ผมเดาว่าชื่อเดิมมันอาจจะคาอยู่อ่ะ หรือว่าต้องลิงวินโด้วใหม่ทั้งคู่= =

Comment

ลองเปลั้ยนชื่อใหม่ทั้งคู่เลย ครับ

Comment

ขอบคุณครับ วิธีที่แนะนำใช้ได้เลย

Comment

Working...
            X