Announcement

Collapse
No announcement yet.

Clock มากๆ แล้วเจอ Blue Screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Clock มากๆ แล้วเจอ Blue Screen

คือ ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาคือ เครื่องผมรู้สึกว่าจะเจอ Blue Screen บ่อยมากๆ

ผมก็ลงวินโดว์ใหม่ไปหลายรอบ ก็ไม่หาย

แต่ตอน Format ทั้งลูก มันก็มีอาการที่ดีขึ้น

แต่บ้างครั้งมันก็ Blue โดยไม่รู็สาเหตุ

แต่จากที่ผมดูๆ มาตอนที่ โอ มากๆ เกิดอาการ Blue เหมือนกันแล้วเวลาปรับ ไฟเลี้ยง CPU ไปที่ 1.425 ในโปรแกรมเห็นแค่ 1.39 เท่านั้น

ผมก็ลองถามพวกพี่ๆ ผมดูถามว่ามันเป็นที่ Power หรือเปล่า พี่ผมก็บอกว่าอาจจะใช่

ผมเลยอยากฝากถามพี่ๆมาอีกที

ของผมใช้ของ Enermax 460W

แต่อีกปัญหาที่ผมไม่รู้ว่าจะแก้ถูกที่เหลือเปล่า เพราะผมต่อสายพัดลมจาก บอร์ดทั้งหมด สามตัว

มี 80 มม 1 ตัว 120 มม สองตัว แล้วการ์ดจอ ผม 9600GT

HDD ของ WD 500GB อีกหนึ่งลูก

แต่ตอนนี้ต้องรอดูว่าอาการจะกลับมาอีกหรือเปล่าครับ

แล้วถ้า Power ไม่พอจริงๆ ผมควรใช้กี่ W แล้วขอยี่ห้ออะไรที่คุ้มๆ

ถ้า OC ไม่เสถียรในระดับที่พอใช้งานได้ ต่อให้ลง windows ซักกี่รอบมันก็เหมือนเดิมครับ

เพราะปัญหามันมาจากก็ OC ไม่เสถียร

Comment

ขอบคุณครับ แต่มีอยู่ช่วงหนึ่งลงๆ วินโดว์ อยู่มันก็ Blue ไปเลยอะไม่ได้โอด้วย

ไม่รู้เป็นที่อะไร โค้ด Blue มันขึ้นแบบนี้อะ 0X0000006F อะ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        ถ้า OC ไม่เสถียรในระดับที่พอใช้งานได้ ต่อให้ลง windows ซักกี่รอบมันก็เหมือนเดิมครับ

เพราะปัญหามันมาจากก็ OC ไม่เสถียร

Comment

อืม

Comment

ลองแบบไม่ OC ก่อนนะครับ ..

Comment

สงสัยเป็นที่ไฟล์ซิสเต็มในฮาร์ดดิสก์เสียป่ะครับ

Comment

มีแต่ถามแต่ไม่เห็นบอกอะไรเลย
                cpu อะไร Oc ไปเ่ท่าไร ร้อนขนาดไหน M/B ram

Comment

แนะนำให้รีเซตกลับครับ

Comment

ระวังข้อมูลสำคัญในฮาร์ดดิสนะครับ อาการแบบนี้ backup เอาไว้ รึไม่ก็ส่งเคลมเถอะครับ

ลองเปลี่ยนฮาร์ดดิสดูครับ

Comment

ผมก็เป็นบ่อยเหมือนกันก็หาอยู่ว่าติดตรงไหน..

Comment

ลอง ดูที่ dvd-rw เป็น sata หรือ เปล่า ลองถอดสายออก แล้วลองเข้า window ดู ครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน ลากจาก 2.6 ไป 2.7 ยังนิ่งๆๆ แต่ไป 3.0 ละ เจอจอฟ้าเลย

GIG ma790FXT-UD5P
                          แรม Gskill 1333
                          Pow 900W
                          น่อม 710
                          ASUS 4870 Matrix

จะพาไป 3.0 ต้องใช้ไฟเท่าไร ไฟ cpu ไฟ แรม ไฟ NB
                          อิอิ

Comment

ไม่เสถียร

Comment

Originally posted by ][DNA][ View Post
                              เป็นเหมือนกัน ลากจาก 2.6 ไป 2.7 ยังนิ่งๆๆ แต่ไป 3.0 ละ เจอจอฟ้าเลย

GIG ma790FXT-UD5P
                              แรม Gskill 1333
                              Pow 900W
                              น่อม 710
                              ASUS 4870 Matrix

จะพาไป 3.0 ต้องใช้ไฟเท่าไร ไฟ cpu ไฟ แรม ไฟ NB
                              อิอิ
                              บอร์ดแรงงี้ 3.8 นิ่มๆ

Comment

Working...
                              X