Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมหายไป 258mb ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมหายไป 258mb ครับ

spec เครื่องตามลายเซ็นต์เลยครับ เนี่ยครับลองใช้ everest ตรวจดูกับลองใช้ cpuz validator เช็คดู ปรากฏว่ามันหายไปจริงๆ

CPUZ Validator ของวันที่ 14 มี.ค. 52 <<<< แรมครบ 3072MB
    CPUZ Validator ของวันนี้ 22 มี.ค. 52 <<<< แรมเหลือ 2814MB

แรมผมเสียบครบทุกช่อง บูทเครื่องได้ปกติไม่มีเสียงหรือข้อความเตือนใดๆ ผู้รู้ช่วยทีครับ
    Last edited by eXoRc1sMz_-; 22 Mar 2009, 20:04:53.

ลองถอดแรมมาเช็ดหรือไม่ก็เปลี่ยนสล๊อตแรมครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ Windows ครับ มันมองได้แค่ 2.8 Gb แต่ของผมก็ Vista Ultimate SP1 เหมือนกัน มองเห็นเต็มๆ 4 Gb นะครับท่าน

Comment

Originally posted by vibe View Post
        ลองถอดแรมมาเช็ดหรือไม่ก็เปลี่ยนสล๊อตแรมครับ
        ลองถอดออกมาเอายางลบถูๆแล้วสลับที่ slot กันก็ยังไม่หายครับ

Originally posted by PlayzBoy View Post
        น่าจะเป็นที่ Windows ครับ มันมองได้แค่ 2.8 Gb แต่ของผมก็ Vista Ultimate SP1 เหมือนกัน มองเห็นเต็มๆ 4 Gb นะครับท่าน
        ไม่น่าจะใช่ครับ เพราะตอนแรกของผมมันก็เห็นครบ 3072mb

Comment

เปนไรหว่า

รอเทพมาตอบครับ

Comment

เห็นการ์ดจอเเล้วอิจฉา

Comment

ดันๆ รอผู้รู้

Comment

dun

Comment

เช็คในไบออสหรือยังครับ ไบออสเห็นครบหรือเปล่า

Comment

ในไบออสก็เห็นครบนะครับ

Comment

Working...
                    X