overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: เปิดคอมมา5วันแล้วยังไม่ได้ปิดเลย จะเป็นอะไรไหมครับ

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

Default เปิดคอมมา5วันแล้วยังไม่ได้ปิดเลย จะเป็นอะไรไหมครับ

คือผมเปิดคอมมา5วันติด โหลดแต่บิต เปิดจอบ้างปิดจอบ้าง แต่ยังไม่ได้ปิดเครื่องเลย อุณหภูมิ cpu ram vga hdd ปกติทุกอย่าง ผมขอถามเป็นข้อๆนะครับ
    1.เปิดปิดจอบ่อยทำให้จอพังเร็วหรือเปล่าครับ (วันนึงเป็น10ๆครั้ง)
    2.อุปกรณ์ภายในคอมจะพังไหมครับถ้าเปิดนานกว่านี้
    3.คอมเปิดได้นานสุดกี่วันครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

3.เปิดได้ทั้งเดือนครับ ถ้าวินโดวส์ไม่เน่าซะก่อน
    1.ปิดเปิดบ่อยๆ คงไม่พังหรอกมังครับ
    2.ถ้าร้อนก็ไม่แน่ครับ
    ผมเปิดมาเกือบครึ่งปี ยังไม่ส่อแววพังครับ

ถ้ารักษาให้ใกล้อุณหภูมิห้องได้นี่อยู่ได้แบบหายห่วงครับ (มั๊ง)

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

1. ปุ่มมันจะพังก่อนหลอด
    2. 50 - 50 ตามทฤษฎีของที่ใช้งานเยอะๆย่อมพังก่อน แต่ทางปฎิบัติที่เคยเจอมา ของที่เปิดใช้มากๆพังน้อยกว่าพวกที่เปิดน้อย
    3. เปิดได้นาน จนมันปิดไม่ติด

ไฟนิ่งๆ อย่าให้มันร้อนนัก

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

ถ้าไม่ร้อนคงไม่เป็นหรอกครับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

ลุงที่รุ้จักเปิดคอมมา 2 ปี พอ restart แค่นั้นแหละ แรมตาย เปิดไม่ติดเลย

OverclockZone Member

นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปิดครั้ง ก็ยังปกติ

OverclockZone Member piyanat_love's Avatar

ผมเปิดติดกันเป็นปี

ถ้าปิดก็ไม่เกิน 5 นาที(รีเครื่อง)

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar

Quote Originally Posted by piyanat_love View Post
    ผมเปิดติดกันเป็นปี

ถ้าปิดก็ไม่เกิน 5 นาที(รีเครื่อง)

เปิดเป็นปีไม่ปิดเลยหรอครับ

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

จอคงไม่พังหรอกครับ ผมใช้จอซัมซุงที่แค่ลูบปุ่มก็ติด เพื่อนผมมาบ้านมันลูบกันเล่นประจำครับ
    ผมคิดว่าหลอดมันคงไม่พังง่ายๆหรอกครับ(คิดเอาเอง) อย่างคอมชุดที่ผมซื้อไว้เมื่อ3ปีที่แล้วปัจจุบันจอยังปกติดีอยู่เลยเครื่องก็ปกติแต่ถ้าอุณหภูมิสูงๆมันมั๊กจะเอ๋อๆ

Quote Originally Posted by Feriuz View Post
    ลุงที่รุ้จักเปิดคอมมา 2 ปี พอ restart แค่นั้นแหละ แรมตาย เปิดไม่ติดเลย

2ปี พระเจ้า !! ผมนึกว่า แค่5วันก็จะตายและ คอมหรืออะไร

OverclockZone Member maxturbo's Avatar

ผมว่าควรมีช่วงที่เครื่องพักมั่งก็ได้น้าๆ

สัก1-2 ชม. ก็ยังดี

แต่ก่อน ผมใช้จอ CRT samsung เปิด นานเกิน ไม่ได้

ปิดที จะมีเสียง เปี๊ยะ ออกมา จากนั้นก็เอาไปเคลม เปงเวลา 3 หน ภายใน 3 ปี

พอมีอีกที ก็ ซ่อมไปก่อน 1 หน 800

อีกที่ ซื้อใหม่ๆ 55555+

OverclockZone Member piyanat_love's Avatar

คอมผมไม่ OC ครับ Spec ก้อไม่แรงเครื่องเลยไม่ร้อนเลยเปิดได้นาน

สเปคตามลายเซ็น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

^^

ชิว ๆ

ลืมบอกไปเป็นจอ CRT ของ LASER

OverclockZone Member me4u's Avatar

เครื่องเก่าผม เปิดทิ้งไว้ 2 ปี รีเครื่อง วันละ 2 ครั้ง กะลงวินโด้ใหม่เดือนละครั้ง ถือว่าปิดป่าว
    ถ้าไปไหนนานๆ ก็จะปิด แต่ถ้าไปเช้า เย็นกลับมานอนบ้าน ก็ไม่ปิด เปิดทิ้งไว้งั้นแหละ

จอ กะ ลำโพงมีปิดบ้าง ตอนไม่ใช้

OverclockZone Member minipop's Avatar

ผมเปิดคอม PC เป็นเดือนอะโหลดบิตยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ชิลๆๆ
    แต่เพาเวอร์ต้องดีด้วยนะ ไม่งั้นน๊อคครับ พยายามรักษาอุณหภูิมิห้องไว้ให้คงทีครับ
    ห้องแอร์ได้ด้วยยิ่งดี หรือไม่ก็ปิดแอร์ตอนกลางคืน ตอนเ้ช้าเปิดหน้าต่างรับลม ก็ถือว่าช่วยได้ดีเลยครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

1..ผมเปิดตลอด เกือบปียังไม่เปงไรเลย โหลดบิทบางวัน บางวันก้อเปิดไว้เล่นๆ

2..ถ้ามันร้อนอ่ะไปเร็วแน่ครับ

3..ข้ามปียังได้...........ระบายความร้อนให้มันด้วยล่ะ

Quote Originally Posted by me4u View Post
    เครื่องเก่าผม เปิดทิ้งไว้ 2 ปี รีเครื่อง วันละ 2 ครั้ง กะลงวินโด้ใหม่เดือนละครั้ง ถือว่าปิดป่าว
    ถ้าไปไหนนานๆ ก็จะปิด แต่ถ้าไปเช้า เย็นกลับมานอนบ้าน ก็ไม่ปิด เปิดทิ้งไว้งั้นแหละ

จอ กะ ลำโพงมีปิดบ้าง ตอนไม่ใช้

ทำไมต้องลงวินโดว์ใหม่ทุกๆเดือนหรอครับ

OverclockZone Member me4u's Avatar

ลงวินโด้เปล่าๆ แล้วโกสไว้

ก็มี 2-3 ข้อ
    1. เร็วดี
    2. ไดฟ์เวอร์บางอันอัพเดท เช่นการ์ดจอ ก็ไม่ต้องไป F8 รีออกให้วุ่นวาย
    3. KASPERSKY ผมไม่แคร๊กครับ ทำก็ตายอยู่ดี ผมจะลงแบบทดลองใช้ 30 วัน หมดก็ลงใหม่ ตอนนี้ซื้อคีย์แท้แล้ว แต่ก็ลงบ่อยอยู่ดี
    4. โปรแกรมอื่นๆ บางตัวมันอัพเวอร์ชันใหม่ ก็ลงใหม่ไปเลย เร็วดี ไม่ค่อย รีมูฟออกเท่าไร

ปล. ผมลงแต่พื้นฐานอ่ะ ไม่ได้ใช้งานพิเศษอะไร ทำครึ่งชั่วโมงเอง

OverclockZone Member ManGoTEAM's Avatar
    ลาดพร้าว & Go Home Donmuang

ถ้าอุณหภูมิไม่ร้อนมากปกติก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ของผมเคยเปิดไว้ตลอดครับเป็นเครื่องเซฟเวอร์ จะมีรีก็ตอนไฟดับ
    เพราะต้องมาดู UPS ว่ามันทำงานเปล่า เลยรีซะไหนๆมาแถวๆเครื่องแล้ว ^ ^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks