overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: Maxnet ของเขาดีจริงๆ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

Default Maxnet ของเขาดีจริงๆ

ผมเป็นอาการอย่างงี้ทุกวันตอนเย็น ตามรูปเลยครับวันนี้แต่ 5 โมงพึ่งเข้าได้เมือกี้

พนักบอกจะพอดีต้องใช้งาน โทรไปหลายรอบ กว่าจะโทรมาก็ดันโทรมาเวลาติดสายลูกค้าเที่ยงๆ บอกจะดำเนินการให้ภายใน 1 ชม ดูสิ แมร่งดันเน่าเปิดเวปไม่ได้ 4mb อึดกว่า 56kb

ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

นี้ยังพึ่งติดไม่ถึงเดือนเซ็งแหล่ะ สัญญาทาสอีก 18 เดือนเวงเอ้ย

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

4m ได้เท่าไรอะครับ ผมได้แค่ 3280 /390 โทรแจ้งทุกวั บอกปกติ***งจากตู้ node 160เมตรเองนะนิ - - โทรไปจนช่างจำผมได้ละ

ใครพอมีวิธีแก้ไข หรือวิธีแจ้ง บอกผมหน่อยสิ โทรไปจนหมดมุกแว้ว

OverclockZone Member

คราวที่แล้วอัพสปีด ก็เป็นอย่างนี้เหมือนกัน ประมาณเดือนสองเดือนโน่นแหละครับถึงจะเข้าที่เข้าทาง เดี๋ยวยังไงสองเดือนแล้วไม่ดีขึ้นจะมาช่วยโวยอีกแรง..

เวงกรรม พึ่งติดเหมือกี้ อีกแหล่ะ sv มัน Dis ไปเลยครับดูในเราเตอร์ -*-

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    4m ได้เท่าไรอะครับ ผมได้แค่ 3280 /390 โทรแจ้งทุกวั บอกปกติ************งจากตู้ node 160เมตรเองนะนิ - - โทรไปจนช่างจำผมได้ละ

ใครพอมีวิธีแก้ไข หรือวิธีแจ้ง บอกผมหน่อยสิ โทรไปจนหมดมุกแว้ว
    ส่วนใหญ่จะโหลดเกิน 400kb ครับถ้าอัฟอย่างมากก็ไม่เกิน 51kb แต่ช่วงเย็นๆ มันอาการเน่าบ่อยเกินไปสำหรับผมนะ

เริ่ม เสียวแล้ว สิ เหอ ๆๆท่าน อยู่แถวไหนครับ

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ผมยังดีอยู่ครับ ถ้าเน่าก็รีเร้าเตอร์ไปทีเดียวแรงเหมือนเดิม ^^

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post
    ส่วนใหญ่จะโหลดเกิน 400kb ครับถ้าอัฟอย่างมากก็ไม่เกิน 51kb แต่ช่วงเย็นๆ มันอาการเน่าบ่อยเกินไปสำหรับผมนะ
    400+ 50+ น่าอิฉา ทำไมผม กว่าจะแต๊ก 390 400 ได้ห้ามอัพเลย เศร้าโทรไปแจ้งจนหมดมุกแล้ว

เทสมันขี้โม้ โหดลจริงๆๆไม่เคยเห็น&ไม่ถึง 410
    Last edited by kidnapped1; 23 Mar 2009 at 00:51:41.

ผมว่าน่าจะเป็นที่ช่วงเวลาครับ เหมือนว่าแถวชุมสายของผม มันอัดกันเยอะเกินไป กัวแต่แค่เท่านี้คนเยอะเลย ต่อไปคนสมัครมาเยอะจะพากันล่มแล้วบ่นเหมือนผม เปิดเวปทิ้งไว้ นั่งไรท์แผ่น ไปหุหุ ช.ม ครึ่ง ก็ยังไม่มา

ผมก็พรึ่งสมัครเหมือนกัน (โชคดีไม่ดีสมัครก่อนโปรใหม่ ฟรีค่าสาย) ไม่เคยหลุดเน่าเลยนะจริงๆๆนะ แต่สปีดเท่าที่เห็นละครับ (แอบน้อยใจเพื่อนที่อยู่เชียงใหม่ 3m วิ่ง 2.6+ อัพ 50-60 เลยก็ว่างั้น หางจาก node หลายกิโลด้วยแต่ไม่น่าเกิน 2 โล เห็นว่าโดนค่าสายบานอยู่ ตูกรุงเทพแท้ๆหางจากตู้ node 160เมตร) bit เต็มที่ 390-403 สุดๆๆละ แล้วถ้าอัพโหลดไปด้วยจะแกวงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กราฟ Utorrent เป็นคลื่นหัวใจเลย T_T

ปกติผมจะตั้งไว้ 320 อัพ 9-25 แล้วเล่น Dota 2 เครื่องไม่แลคปลื้มแล้ว ping ผมจะอยู่ 41-42 เกือบทั้งวันเลย
    เทสสปีดเน็ตดูแล้วรู้รึกว่าดีกว่า buddy มากดูจากเข็มไมล ไม่กระตุก&แกวง สุด3.3ก่อน 100%
    Last edited by kidnapped1; 23 Mar 2009 at 02:16:15.

OverclockZone Member Apolly's Avatar
    อุบลราชธานี @ วารินชำราบ

อืม....
    นั่งโหลดจาก tirkx ทั้งวันก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย
    net 3mb maxnet

ขึ้นอยู่กับสัญญาณมากกว่านะ ดีกว่า tot true มากมาย

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

*0*ผมเริ่มเน่า ละ 55+ ตั้งแต่โปรมาใช้ เมกเนตมาจะ4ปีะละ - - แต่ไม่เครียดเน้นโหลด ถ้าเล่นเกมละก็ มี ลุยกะ Cll center - - หลุดบ่อย

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ส่วนน้อยยังบกพร่อง

แต่ส่วนมากก็โอเคนะ

ไม่ลองแจ้งศูนย์ล่ะครับ เผื่อดีกว่า CC

อยากใช้เหมือนกัน ยังไม่มีโอกาสได้ใช้ maxnet เลย ใช้แต่ tot เน่าq เล่น garena ping 400 เจ้าพระคุณ

OverclockZone Member arito's Avatar

เพิ่งสมัครเมื่อวาน ตู้อยู่***งบ้าน 200 เมตร เหอะๆ ทั้งซอย มีใช้อยู่ไม่กี่บ้าน มีแค่ร้านเนต2-3ร้าน นอกนั้น โรงกลึงโรงงาน เหอะๆ

ติด 3 MB ใช้งานไม่ได้อยู่ 4 วัน พอโทรไปด่า โหลดได้ 500Kb/s ... 4MB 555555555

OverclockZone Member kung_keng's Avatar
    ลาดลี ในศาลฯ หลักเมือง

Quote Originally Posted by mickba View Post
    ติด 3 MB ใช้งานไม่ได้อยู่ 4 วัน พอโทรไปด่า โหลดได้ 500Kb/s ... 4MB 555555555

มุขนี้ผมใช้ประจำครับ

แนะนำท่านอื่น ๆ ลองดูนะครับ

OverclockZone Member kunano's Avatar

ผมใช้มา รวมแล้วก็ ปีนี่ขึ้นปีที่ 4 ตอนปีแรก ตอนความเร็ว ยัง 256/128 สัญญาน แรงไม่ตง แต่เริมเน่าตั่งแต่เขาเริ่มเพิ่มความเร็วให้เริม เป็น 512/256 เริมเน่านิดๆ สัญญานขาดบ่อย และก็ เป็น 1mb ก็เริมเน่าหนัก แล้วก็ 2MB เน่าโครต โหลดบิดแรง เล่มเกมลื่น แต่เล่น เน็ตกากสุดๆ เข้าเว็บ ขึ้นหน้า เชื่อมต่อไม่ได้ตลอด ต้องรีหน้าเว็บบ่อยๆ ถึงจะเข้าได้ (เป็นบางเวลา) ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ เบื่อมากๆ บางวัน ลดความเร็วเน็ตเลย เคยโดนไป นับไม่ถ้วนแล้ว 3 MB เหลือ 256k บางครั้ง 512 บางครังก็ 1-1.5Mเหอะ รีเร้าเตอร์ใหม่หายใช้ไปซักพัก หลุดแล้วความเร็วไป 1m อีกครั้งเหอะๆ
    ผมและเพื่อนใช้อยู่ก็เป็นกันทั้งคู่ เบื่อสุดๆ

ตามนั้นว่าว่าโหลดบิท อ่ะแรงครับ Maxnet แต่เปิดเวป มันเน่าๆ ไงไม่รู้ความรู้สึก ดูอึดๆ ครับ ยิ่งช่วงเย็นๆ ไม่ต้องพูดถึง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks