Announcement

Collapse
No announcement yet.

Maxnet ของเขาดีจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Maxnet ของเขาดีจริงๆ

ผมเป็นอาการอย่างงี้ทุกวันตอนเย็น ตามรูปเลยครับวันนี้แต่ 5 โมงพึ่งเข้าได้เมือกี้

พนักบอกจะพอดีต้องใช้งาน โทรไปหลายรอบ กว่าจะโทรมาก็ดันโทรมาเวลาติดสายลูกค้าเที่ยงๆ บอกจะดำเนินการให้ภายใน 1 ชม ดูสิ แมร่งดันเน่าเปิดเวปไม่ได้ 4mb อึดกว่า 56kb

นี้ยังพึ่งติดไม่ถึงเดือนเซ็งแหล่ะ สัญญาทาสอีก 18 เดือนเวงเอ้ย

Comment

4m ได้เท่าไรอะครับ ผมได้แค่ 3280 /390 โทรแจ้งทุกวั บอกปกติ***งจากตู้ node 160เมตรเองนะนิ - - โทรไปจนช่างจำผมได้ละ

ใครพอมีวิธีแก้ไข หรือวิธีแจ้ง บอกผมหน่อยสิ โทรไปจนหมดมุกแว้ว

Comment

คราวที่แล้วอัพสปีด ก็เป็นอย่างนี้เหมือนกัน ประมาณเดือนสองเดือนโน่นแหละครับถึงจะเข้าที่เข้าทาง เดี๋ยวยังไงสองเดือนแล้วไม่ดีขึ้นจะมาช่วยโวยอีกแรง..

Comment

เวงกรรม พึ่งติดเหมือกี้ อีกแหล่ะ sv มัน Dis ไปเลยครับดูในเราเตอร์ -*-

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            4m ได้เท่าไรอะครับ ผมได้แค่ 3280 /390 โทรแจ้งทุกวั บอกปกติ************งจากตู้ node 160เมตรเองนะนิ - - โทรไปจนช่างจำผมได้ละ

ใครพอมีวิธีแก้ไข หรือวิธีแจ้ง บอกผมหน่อยสิ โทรไปจนหมดมุกแว้ว
            ส่วนใหญ่จะโหลดเกิน 400kb ครับถ้าอัฟอย่างมากก็ไม่เกิน 51kb แต่ช่วงเย็นๆ มันอาการเน่าบ่อยเกินไปสำหรับผมนะ

Comment

เริ่ม เสียวแล้ว สิ เหอ ๆๆท่าน อยู่แถวไหนครับ

Comment

ผมยังดีอยู่ครับ ถ้าเน่าก็รีเร้าเตอร์ไปทีเดียวแรงเหมือนเดิม ^^

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                  ส่วนใหญ่จะโหลดเกิน 400kb ครับถ้าอัฟอย่างมากก็ไม่เกิน 51kb แต่ช่วงเย็นๆ มันอาการเน่าบ่อยเกินไปสำหรับผมนะ
                  400+ 50+ น่าอิฉา ทำไมผม กว่าจะแต๊ก 390 400 ได้ห้ามอัพเลย เศร้าโทรไปแจ้งจนหมดมุกแล้ว

เทสมันขี้โม้ โหดลจริงๆๆไม่เคยเห็น&ไม่ถึง 410
                  Last edited by kidnapped1; 23 Mar 2009, 00:51:41.

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ช่วงเวลาครับ เหมือนว่าแถวชุมสายของผม มันอัดกันเยอะเกินไป กัวแต่แค่เท่านี้คนเยอะเลย ต่อไปคนสมัครมาเยอะจะพากันล่มแล้วบ่นเหมือนผม เปิดเวปทิ้งไว้ นั่งไรท์แผ่น ไปหุหุ ช.ม ครึ่ง ก็ยังไม่มา

Comment

ผมก็พรึ่งสมัครเหมือนกัน (โชคดีไม่ดีสมัครก่อนโปรใหม่ ฟรีค่าสาย) ไม่เคยหลุดเน่าเลยนะจริงๆๆนะ แต่สปีดเท่าที่เห็นละครับ (แอบน้อยใจเพื่อนที่อยู่เชียงใหม่ 3m วิ่ง 2.6+ อัพ 50-60 เลยก็ว่างั้น หางจาก node หลายกิโลด้วยแต่ไม่น่าเกิน 2 โล เห็นว่าโดนค่าสายบานอยู่ ตูกรุงเทพแท้ๆหางจากตู้ node 160เมตร) bit เต็มที่ 390-403 สุดๆๆละ แล้วถ้าอัพโหลดไปด้วยจะแกวงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กราฟ Utorrent เป็นคลื่นหัวใจเลย T_T

ปกติผมจะตั้งไว้ 320 อัพ 9-25 แล้วเล่น Dota 2 เครื่องไม่แลคปลื้มแล้ว ping ผมจะอยู่ 41-42 เกือบทั้งวันเลย
                      เทสสปีดเน็ตดูแล้วรู้รึกว่าดีกว่า buddy มากดูจากเข็มไมล ไม่กระตุก&แกวง สุด3.3ก่อน 100%
                      Last edited by kidnapped1; 23 Mar 2009, 02:16:15.

Comment

อืม....
                        นั่งโหลดจาก tirkx ทั้งวันก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลย
                        net 3mb maxnet

ขึ้นอยู่กับสัญญาณมากกว่านะ ดีกว่า tot true มากมาย

Comment

*0*ผมเริ่มเน่า ละ 55+ ตั้งแต่โปรมาใช้ เมกเนตมาจะ4ปีะละ - - แต่ไม่เครียดเน้นโหลด ถ้าเล่นเกมละก็ มี ลุยกะ Cll center - - หลุดบ่อย

Comment

ส่วนน้อยยังบกพร่อง

แต่ส่วนมากก็โอเคนะ

ไม่ลองแจ้งศูนย์ล่ะครับ เผื่อดีกว่า CC

Comment

อยากใช้เหมือนกัน ยังไม่มีโอกาสได้ใช้ maxnet เลย ใช้แต่ tot เน่าq เล่น garena ping 400 เจ้าพระคุณ

Comment

Working...
                              X