Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมีปัญหาครับ ไม่ทราบว่ามาจาก Hardwareตัวไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมีปัญหาครับ ไม่ทราบว่ามาจาก Hardwareตัวไหน

คือว่า เวลาผมเล่นเกมไปซักพักอยู่ๆเครื่องก็แฮ้งค์ไปเลยครับ แต่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นครับ เกมส์ที่เคยเป็นมี Farcry2 อาการคือมันโหลดเกมค้างตลอดเลยครับ แต่ปัจจุบันตอนนี้เล่น COD4 ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเป็นเลย ผมลองลงโปรแกรม Check HDD (Hard Drive Inspector) มันก็ ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
    ลองเล่นเกมส์ HAWKemo สักพักก็ค้างครับ แล้วตอนค้างภาพมันแตกเละเลยครับ ผมตั้งข้อสงสัยว่าน่าจะมาVGA หรืออาจจะผม Clock ไป2.78 อ่ะครับ แต่ผมเปลี่ยน Sink แล้ว อุณหภุมิ ประมาณ45-55c
    Spec
    AMD 64X2 4000+ @2.78
    Asrock Alive NF6
    Ram 2G
    VGA Galaxy 8600 GTS OC Zalman

อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคูณมากครับ

อุณภูมินี้ Full load หรือป่าวครับ 45-55c

Comment

คิดว่าน่าจะการ์ดจอร้อนป่าวครับ ลอดถอดมาปัดฝุ่นที่ซิ้งการ์ดจอกับพัดลม

และ ลองลงวินใหม่ดูครับ

Comment

ไม่Full load นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับผม

Comment

เครื่องค้าง ภาพแตกเละ การ์ดจอเลยครับ เครมมาแล้วไม่เกิดขึ้นอีกเลย หายเป็นปลิด

Comment

ลองดูอุณภูมิตอน Full load ดูครับว่าเท่าไร

Comment

Working...
            X