Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU Fan และ CPU Temp. หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU Fan และ CPU Temp. หน่อยครับ

วันนี้ผมซื้อ TB มาเปลี่ยน หลังจากเปลี่ยนเสร็จแล้ว

เปิดเครื่องมันฟ้องว่า CPU Fan Error แล้วมันบอกว่า

F1 Resume พอกดแล้วก็ไม่มีอะไรครับเครื่องใช้ได้ตามปกติ

อาการแบบนี้หมายความว่าไงครับ ผมว่าผมก็เสียงถูกทุกจุดแล้วนะ

แล้วพอผมลองเช็คอุณหภูมิจาก EVEREST Ultimate Edition 4.50.1330

อุณหภูมิแต่ลอคอร์ประมาณ 50 องศาครับ

Q6600 OC 3.2

CPU Volt. 1.35

อุณหภูมิแบบนี้ปกติรึเปล่าครับ (ผมลืมอุณหภูมิของซิ้งค์เดิมด้วยดิ)

รบกวนท่านเทพทั้งหลายชี้แนะอาการต่างๆ ด้วยครับ

เปนเหมือนกัน ใช้ p4 2.4 อยู่

Comment

ช่วยผมด้วยครับ

Comment

TBที่ว่านี่คือTrueBlackใช่มั้ยท่าน

Originally posted by SodCheun View Post
        วันนี้ผมซื้อ TB มาเปลี่ยน หลังจากเปลี่ยนเสร็จแล้ว

เปิดเครื่องมันฟ้องว่า CPU Fan Error แล้วมันบอกว่า

F1 Resume พอกดแล้วก็ไม่มีอะไรครับเครื่องใช้ได้ตามปกติ

อาการแบบนี้หมายความว่าไงครับ ผมว่าผมก็เสียงถูกทุกจุดแล้วนะ
        ที่มันเตือนก็น่าจะเป็นเพราะท่านเปลี่ยนซิ้งแล้วไม่ได้เสียบพัดลมที่ช่องcpu fanครับ
        ให้หาพัดลมระบายความร้อนในเคสหรืออะไรก็ได้ที่เป็นหัว3พินเสียบเข้าไปที่ช่องcpu fan แค่นี้ก็จบครับ
        Last edited by บ้าคอม; 23 Mar 2009, 01:37:40.

Comment

ขอบคุณพี่บ้าคอมมากครับๆ

แล้วเปลี่ยนแล้ว CPU Temp. 37 องศา

แล่วแต่ละคอร์ประมาณ 50-57 องศา

oc ไปตามที่ได้บอกไว้ข้างบน

อุณหภูมิแบบนี้ปกติรึปเปล่าครับกับ TB พัดลม 1 ตัว

Comment

Working...
          X