Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีมั๊ย ปรึกษาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีมั๊ย ปรึกษาหน่อย

พอดีตอนนี้ใช้ TOT 1MB อยู่ 590บ. ก็ค่อนข้างโอเคนะ แต่ตัวเองก็เป็นคนโหลด bit อยู่เหมือนกัน แล้วก็ใช้ Dreambox ด้วย โหลด bit ก็อยู่ประมาณ 80-110kb/s (ไม่รู้จริงๆประมาณเท่าไหน) แต่อยากสอบถามว่า

1) ถ้าเปลี่ยนไปใช้ maxnet 3mb ที่โฆษณาอยู่นี้ โอเคมั๊ยคับ ทั้งในและนอกประเทศ
    2) ใช้เวลานานไหมติดตั้ง บ้านผมอยู่งามวงศ์วาน อยากใช้คู่สายเดิม TOT ที่ใช้อยู่ แบบว่าอยากติดตั้งเอง และรอมันปล่อยสัญญาณมาเลย
    3) เห็นว่าได้ Modem Router ด้วย รึเปล่า น่าสนทีเดียวคับ (ถ้า modem router wireless ก็ดีมาก :P)

ขอบคุณคับ

ออกนอก แม็กเน็ต ค่อนข้างเน่าอ่ะ

ถ้าโหลดบิต เยอะๆ เช่าโค โหลด ดีกว่าครับ ประหยัดกว่าเยอะ
    เดี๊ยวนี้ เดือนละ สองสามร้อยก็มีเยอะแยะ

Comment

ก็สมัคร maxnet แล้วลองเทียบดูกับ tot ตัดสินใจได้ว่าจะยกเลิกตัวไหนค่อยว่ากัน

Comment

ผมเพิ่งติด maxnet 3 MB ไปพอใจมากครับ โอเคเลยล่ะ ลองโหลดบิทไฟล์ 9 GB ใช้เวลา 9 ชม. เสร็จ
        วิ่งที่ 320 Kb/s กำลังตัดสินใจยกเลิก colo อยู่ครับจะได้ลดค่าใช้จ่ายได้อีกเยอะ

Comment

แรงสมราคาคุยครับ โหลดบิทได้เต็มๆไม่มีกั๊ก.... วิ่งอยู่ 318K/S

Comment

กำลังจะไปเหมือนกัน หิหิหิ (ลา ทุย ละ)

Comment

อยากบอกลาทรูมั่งเหมือนกัน
              แต่เสียวๆ ว่าคนแห่ไปใช้ maxnet กันเยอะมาก
              แล้วระบบมันจะรับไหวรึเปล่าเนี่ย?

Comment

ถ้ากลัว ก็ใช้ทุยต่อไปครับ

Comment

วันนี้ผมได้ไปเดินเรื่อง TOT 3MB แล้วหน่ะคับ ตอนแรกคิดว่าโม้ เห็นในบอร์ดเค้าคุยๆกันก็เลยโทรไปถาม Call Center ก็จริงคับ บอกให้ลองถามเบอร์ที่เค้าปล่อยสัญญาณให้ตามพื้นที่คับ
                  ของผมแถวพงษ์เพชร งามวงศ์วาน ก็ไป TOT แถวปากเกร็ด แคลาย เมื่อเย็นเลย ขอ 3MB ได้จริงครับ 590บ.
                  แต่ต้องรอเค้าเช็คสัญญาณภายใน 15 วันเหมือนกัน ก็ขอให้เป็นจริงหน่ะคับ เหอะๆๆ จะได้ไม่ต้องไปเสียเวลาทำเรื่องกับ maxnet เพราะใช้ TOT มาก็ปลายปีอยู่สมัย Hi-speed ยุคแรกๆ

Comment

ดูแล้ว maxnet มีโอกาสพัฒนาไปได้อีกไกล ส่วนตัวที่เคยใช้ดีกว่า Buddy TOT
                    ส่วน True แหลม่อยู่แล้วแต่แพงไปนีส
                    Last edited by kidnapped1; 24 Mar 2009, 00:57:02.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      กำลังจะไปเหมือนกัน หิหิหิ (ลา ทุย ละ)
                      เช่นกันจ้ะ

Comment

ผมไปสมัครที่บุทตามศูนย์การค้าไกล้บ้านครับ สมัครโปรอินดี้ 3 เมก เสียไป 732.- ครับ (632รายเดือน + vat + 100ค่าประกันอุปกรณ์โมเด็ม)
                        จากนั้นอีก 20 วัน ถึงจะมาติดตั้งครับ สอบถามคือ บูทบอกรออนุมัติ (จะรอไมวะเสียตังค์แล้วจะให้..รอไปทำไม) +--ถ้าบอกว่าใช้เวลา 20 วัน เพราะตามคิว คนติดตั้งเยอะยังพอดูดีกว่า..
                        และวันติดตั้ง ช่างจะเอาโมเด็มของ หัวเหว่ย มาให้ครับ mt880 กระมังครับ

ปล..ที่ผมไปสมัครเองเพราะตอนแรกนัดเซลคุยไว้ก่อนตั้งสัปดาห์แม่...ไม่มาครับ เลยเดินไปสมัครเองเลย เซลมันรู้จักแต่ประโยชน์ตัวมันแต่ไม่รักษาประโยชน์ลูกค้าเล้ย เสียเวลาทำธุระไปตั้งวัน-.-

Comment

เช่นกันคับ รอประมาณ 20วันทำการ แต่ เร้าเตอร์ผมยังไม่ได้เลย

Comment

แถวบ้านผมอด หมู่บ้านบัวทองธานี ถามที่คาฟูบางใหญ่ พวกบอกให้รออีก 2 - 3 เดือน

Comment

ผมแม็กเน็ทมา 2 ปีกว่า ไม่เคย down เลย เปิดตลอด 24 ชม. ความเร็วเน็ทวิงหายไปประมาน 5% ครับ ปกติ

Comment

Working...
                              X