Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSUที่เหมาะสม กับ Spec นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSUที่เหมาะสม กับ Spec นี้

อยากทราบPSUที่เหมาะสมน่ะครับ
    CPU : PhenomII720be
    M/B :ECSA780GM-A
    VGA : 4870 sapphire
    HDD : 160 gb
    Case : ธรรมดาๆ

อยากทราบว่าใช้ PSUวัต แท้ 500W ที่มี80plus จะเพียงพอไหมครับ หรือต้อง550Wเลย
    เอาแค่พอ และไม่มีปัญหาต่างๆน่ะครับ ไม่ต้องเอาเกินมาก แบบ650W-1000Wอะไรแบบนี้อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

เหลือๆๆ

Comment

จขกท บอกไม่ต้องเอาเกินมาก งั้นเอา 550 ล่ะกันครับ ราคาใกล้ๆกัน เผื่อไว้นิดก็ดี แต่ 500ก็พอล่ะครับ

Comment

550 เต็มผมก็ว่าไหวนะ แต่กันเหนียวเล่น 600 ดีกว่ามั้ย

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
          550 เต็มผมก็ว่าไหวนะ แต่กันเหนียวเล่น 600 ดีกว่ามั้ย
          โอโห 600W เต็ม ถ้าเป็นของenermax นี่แพงโคตรเลยนี่ ตอนนี้ใส่650W แบบมิเต็มอยู่น่ะครับ มันก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่กลัวนานๆแล้วปัญหาจะตามมา คิดว่าคงจะซื้อ550wน่ะครับ 3หัว+4870 550wแท้80plus น่าจะเอาอยู่

Comment

ไอคุก 650w 2390.-

Comment

iCute 650W
              ถอดสายได้ 2690.-
              ถอดไม่ได้ 2390.-

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                โอโห 600W เต็ม ถ้าเป็นของenermax นี่แพงโคตรเลยนี่ ตอนนี้ใส่650W แบบมิเต็มอยู่น่ะครับ มันก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่กลัวนานๆแล้วปัญหาจะตามมา คิดว่าคงจะซื้อ550wน่ะครับ 3หัว+4870 550wแท้80plus น่าจะเอาอยู่
                วัตต์ไม่เต็มมีปัญหาแน่นอน ใช้เครื่อง 1 ปี เตรียมตัวเคลมบอร์ด หุหุ เอาไปเคลมรอ 3 อาทิตย์ (ร้านโทรมาบอกว่าของไม่มีแล้วต้องอัพเอา) ซวยเลยงั้น อัพก็อัพ อ่าวเวรกำ อัพทีต้องเปลี่ยนใหม่หมด (อยู่ในช่วงเปลี่ยน Socket) ตายหองต้องหาบอร์ดมือ 2 5555++ ไหลไปได้เน๊อะคนเรา

Comment

ว่าแต่ กูน่ารัก 650W 2690B. นี่มันWแท้ชัวร์แน่นอนเปล่าครับผม เท่าที่ผมสังเกตุดูคนในบอร์ดนี้ไม่ค่อยปลื้มกับแบรนด์นี่ซักเท่าไหร่อ่ะครับ เห็นอะไรๆก็TT พอดีวันสองวันนี้ผมจะไปซื้อแล้วครับ ตอนนี้เล็งTTtr2 RX 550W อยู่น่ะครับ 2500B. แต่ถ้าไอคิ๊ว 650W 2690B. เป็นWแท้แน่นอนไม่มั่วนิ่ม คุณภาพอยุ่ในเกณฑ์เดียวกัยTT ก็คงเอา650Wอยู่แล้ว แพงกว่ากันร้อยกว่าบาทได้เพิ่มมาอีก150w มีท่านใดคอนเฟริมให้กระผมได้มั่งเอ่ยในเรื่องคุณภาพของคุณไอคิ๊ว แต่ถ้าของenermax650wขอบ๊ายบายเลย ราคาพอๆกับvgaผมเลยมั้ง ฮ่าๆ

Comment

ผมว่าไม่น่าจะไม่ปลื้มนะ Icute เป็นยี่ห้อที่เหมาะสมในเรื่องราคา และสมรรถนะมันก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่
                    แถมได้ 80+ อีก แต่เวลาเอาไปเทียบกับวัตต์เท่ากันกับยี้ห้อที่ชื่อชั้นดีกว่าอย่าง TT Enermax CMบลาๆๆๆ
                    มันคนละเรื่องกันครับ รายละเอียดเชิงลึกผมไม่รู้ แต่เวลามีคนถามPSU แบบไม่กำหนดราคาให้
                    ส่วนใหญ่ก็ยี่ห้อดังกล่าวที่ถูกยกขึ้นมาแนะให้ไปซื้อใช้กัน

ปล. เขียนไปตามความคิดส่วนตัวครับ

Comment

เกรดของวัสดุมันต่างกัน ในระยะยาวถึงจะเห็นผล

Comment

คิดว่าคงจะซื้อTTtr2RX 550W 2500B. น่ะครับ ถอดสายได้ไมได้ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                          คิดว่าคงจะซื้อTTtr2RX 550W 2500B. น่ะครับ ถอดสายได้ไมได้ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
                          +1 เห็นด้วยคับ Cooler Master ก็โอเคนะคับ enermaxก็ดีแต่ราคาไม่คุ้มคับ ส่วน ICUTE อย่าไปซื้อเด็ดขาดผมเห็นคนในบอร์ดนี้ซื้อตัว 650watt มาดันใช้กับ GTX295 ไม่ได้ แสดงว่า spec โกหกยี่ห้อนี้

Comment

ตามข้างบน

Comment

iCute 650 เสปคบอก600wเองครับ รวม3.3v/5.0vแล้วด้วย ที่โชว์เป็นค่าพีคโหลด

Comment

Working...
                              X