Announcement

Collapse
No announcement yet.

ให้เลือกระหว่าง ICUTE 900W กับ Thermaltake 850W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ให้เลือกระหว่าง ICUTE 900W กับ Thermaltake 850W

ต่างกันเยอะมั๊ยครับ ในเรื่องของคุณภาพอะครับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่

แล้ว 2 ตัวนี้ PEAK(100%) ได้เท่าไหร่บ้างอะครับ

ผมเลือก Toughpower 850w คับ

แต่มันคงเทียบกันยากนะ ราคาต่างกัน 1500 (อ้างอิงจากเว็บ Tk)

ผมว่าเอา Toughpower ไปเทียบกับพวก Tagan ดีกว่ามั้ย

ส่วนตัวมอง ODIN GT800 คับ (น่าเล่น)

Comment

ผมว่า TT 750w. ยังดูดีกว่า iCute 900w. นะ

Comment

TT อีกเสียงครับ เห็นเค้าว่า ผลิตโรงงานเดียวกับ Enhance ครับ แหล่มดี

Comment

แล้ว coolermaster real power pro 750 กับ tt 750 ล่ะครับ ราคาก็ไล่กัน แล้วคุณภาพล่ะ

Comment

TT ครับผม

Comment

Tt ค๊าบผม

Comment

T_T ให้ไว

Comment

TT อย่างไม่ต้องสงสัยเลยครับ

แต่ว่า 2 ตัวนี้ราคาต่างกันมาก ไม่น่าจะเอามาเทียบกันได้

Comment

ThermalTake ดีกว่าค่ะ
                    iCute 900W เขียนข้างๆกล่องว่า Continue 850W Peak 900W นะคะ
                    แต่ TT Continue 850W แต่ Peak สูงกว่า 900W แน่นอนค่ะ

น่าจะเอาตัวที่ราคาใกล้ดคียงกันมาเปรียบเทียบดีกว่านะคะ

Comment

TT โลด

Comment

แล้ว มัน peak ได้เท่าไหร่ครับ ตัว TT

Comment

Originally posted by Eversense View Post
                          แล้ว มัน peak ได้เท่าไหร่ครับ ตัว TT
                          แล้วสเปคท่านมีอะไรบ้างละครับ
                          ปกติเวลา peak ของ PSU มันจะจ่ายได้ประมาณ 1-5 วินาทีเท่านั้นแหละครับ

Comment

ถ้าQ9550+V8 เมนบอด P5NT-Deluxe +9800GTX*3 HDD 2ลูก CD-ROM 2ตัว พัดลมมีไฟ8CM 5ตัว ไฟแบล๊คไลท2หลอด ใช้psu เท่าไรดีครับ

Comment

Originally posted by kibrain View Post
                              ถ้าQ9550+V8 เมนบอด P5NT-Deluxe +9800GTX*3 HDD 2ลูก CD-ROM 2ตัว พัดลมมีไฟ8CM 5ตัว ไฟแบล๊คไลท2หลอด ใช้psu เท่าไรดีครับ
                              สเปกใกล้กันแต่ผมใช้ GTX 280 ตัวเดียว TT850 วิ่งนิ่มๆ แต่ถ้าท่านเล่น 9800GTX 3 ตัว จริงๆ 850 น่าจะไหวแต่จะให้ชัวร์และสบายใจผมว่านะเล่น 1kw ไปเลยดีกว่า

Comment

Working...
                              X