Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามสเปก เครื่องแม่ ร้านเน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามสเปก เครื่องแม่ ร้านเน็ต

ถามสเปก เครื่องแม่ ร้านเน็ต

1. สคริปท์ระบบแยกเน็ต + แยกเกม

2. สำหรับระบบ Create และ Join เกมส์ DotA

3. โปรแกรมสำหรับระบบเก็บ Log ไฟล์

ทำระบบแยกเน็ต + แยกเกมส์ แบบผสมระหว่าง PPP และ Static

ไว้เก็บแพคเกมต่างๆๆ

เวลาเครื่องไหนถามหามานจะแยกแพคเกมไปด้วยความเร็วสูง

สเปกนี้ทำได้ไหมเอาเครื่องเก่ามาทำ

สมพร 2600+ cpu พอไหม
    แรม 512 MB คิดว่าเด๋วต้องเพิ่มเปง 1GB
    vga fx5200
    hdd 80Gb มันพอหรือเปล่า หรือต้องสักกี่GB

การ์ดแลน ต้องใช้กี่ตัว

หรือสเปกตามด้านบนไม่ไหว ก้อจัดสเปกที่ถูกๆๆให้หน่อยทำเปงเครื่องแม่ร้านเน็ต

ร้านเน็ต คอมประมาณ 10กว่าเครื่องได้

ใครมาตอบหน่อยสิ

Comment

- - อันนี้ต้องถามพี่ชายผมละคับ

Comment

เครื่องทำ server หรือเปล่าครับ
        ถ้าใช้ แนะนำ intel atom เปิดทั้งวันทั้งคืน ได้เลยครับ
        แรม 2 จิ้ก
        HDD 80-160 ก็พอ
        ไม่ทราบว่าใช้ carkconnect หรือ ubutu ในการเก็บแพทช์เกมส์หรือ proxy ต่างๆ
        แนะนำให้ใช้ linux Crakconnect ... ง่าย+สะดวก ....

เทพๆๆ ไปเล้ยยย

Comment

ผมใช้ต้อนเปิดร้าน Server สมพร2600+ ครับ แรม 512 DDR1 HDD 80 GB VGA onboard( ก็ได้ครับ )
          ถ้าแนะนำนะครับ Intel ดีกว่า แค่ P4 ก็พอ และถ้ายังไม่เก่งเรื่อง linux ใช้ carkconnect ไปก่อนครับ ง่าย+คล่อง
          แต่ถ้าจะให้ดีก็ ubutu ที่เดียวไปเลยครับทำทีเดียวแล้วลืมไปเลยว่าจะต้องมาแก้นู้นแก้นี่
          มันนิ่งกว่า CC ครับ เร็วกว่าด้วยครับ

ปล. ให้คำแนะนำได้ครับ Pm มาครับ

Comment

Working...
          X