Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาก Q6600 อยากเปลี่ยนไปใช้Phenom II X4 940BE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาก Q6600 อยากเปลี่ยนไปใช้Phenom II X4 940BE

สเป็คคอมพ์ผมตอนนี้นะครับ

CPU Intel Q6600
    M/B ASUS P5Q Pro
    GPU ATI HD4870
    PSU TARGAN 600W
    RAM OCZ Reaper HPC 4GB
    จอมีแล้วนะครับ

สเป็คนี้ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนไปใช้ Phenom II X4 940 Black Edition

ส่วนมากผมใช้เล่นเกม และ ทำ โฟโต้ช็อป ด้วยนิดหน่อยคับ
    Last edited by apevolution; 23 Mar 2009, 09:18:09.

cpu กับ m/b ครับ นอกนั้นใช้ได้

Comment

แล้ว M/B ใช้ รุ่นไหนดีครับ ผมไม่มีความรู้จิงๆ เรื่อง AMD ถ้าใครมีความรู้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
      มันจะดีขึ้นหรือ แย่ลงหว่า

Comment

แค่นั้นแหละ

Comment

แล้ว M/B รุ่นไหนบ้างครับ ที่เหมาะกับ Phenom II X4 940BE

Comment

ก็พวกAM2+ ไม่ก็ AM3อ่ะครับ แต่ AM3จะแพงกว่า AM2 หน่อย

Comment

X4 940 แรงกว่า Q6600 10% ( i7 920 แรงกว่า X4 940 25% )
              Q6600 @ 2.64 GHz แรงเท่าๆ X4 940

Comment

ของที่ท่านมีอยุนั่นก้อแรงแล้วนะ ลากอีกหน่อย
                เทพ!!

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  X4 940 แรงกว่า Q6600 10% ( i7 920 แรงกว่า X4 940 25% )
                  Q6600 @ 2.64 GHz แรงเท่าๆ X4 940

ถ้า Q6600 @ 3.6 GHz
                  X4 940 ต้อง 4.0 GHz นะ ถึงจะแรงได้เท่าๆ กัน นะ

Last edited by TWK.; 23 Mar 2009, 10:39:51.

Comment

งบเท่าไรครับ ค่าบอร์ด

Comment

ผมดู จากข้างบนแล้ว ชักไม่มั่นใจละว่าจะเอา AMD จะดีหรือเปล่า

ทำไมมันต่างกันขนาดนั้นง่า

E8400 ทำได้ดีกว่า Q6600 หรอครับ

ถ้า เป็นอย่างนั้นจิง ผมอาจจะเลือก E8400

เพราะเสียดายตัง อยู่เหมือนกัน
                      Last edited by apevolution; 23 Mar 2009, 11:27:53.

Comment

เขาว่ากันว่า AMD ทำงานตั้งแต่ 2 ชิ้น/โปรแกรมขึ้นไปพร้อมกัน ได้ไหลลื่น/เร็วกว่า INTEL
                        และที่สำคัญ ชาว AMD พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ใช้ AMD แล้วหล่อ หรือไม่ก็ มีแต่หล่อที่ใช้ AMD
                        อิๆ...

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
                          ของที่ท่านมีอยุนั่นก้อแรงแล้วนะ ลากอีกหน่อย
                          เทพ!!

คือผมจะเอา ซีพียู ตัวนี้ให้น้องน่ะครับท่าน

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                            เขาว่ากันว่า AMD ทำงานตั้งแต่ 2 ชิ้น/โปรแกรมขึ้นไปพร้อมกัน ได้ไหลลื่น/เร็วกว่า INTEL
                            และที่สำคัญ ชาว AMD พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ใช้ AMD แล้วหล่อ หรือไม่ก็ มีแต่หล่อที่ใช้ AMD
                            อิๆ...

ชักอยากหล่อมั่งแล้ว

แต่ผมยังข้องใจกับ กราฟ (ใช่กราฟป่าวหว่า) ข้างบนอยู่นะครับ เลย ยังไม่กล้าตัดสินใจ

Comment

Originally posted by apevolution View Post
                              ชักอยากหล่อมั่งแล้ว

แต่ผมยังข้องใจกับ กราฟ (ใช่กราฟป่าวหว่า) ข้างบนอยู่นะครับ เลย ยังไม่กล้าตัดสินใจ
                              มีไรสงสัย ถามได้
                              ผมเป็นกลางอยู่แล้ว นะ ตัวใหนแรงกว่าก็บอกว่าแรงกว่า นะ (ผมก็เหมือนท่าน ไม่รู้ก็ถาม ศึกษา หาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อ ตัวใหนแรง ตัวใหนคุ้ม ค่อยซื้อ )
                              ผลเทสที่ให้ดูที่จริงเค้าเทส X3 720 กับ X4 810 นะ พอดีเห็น Q6600 / X4 920 ด้วย เลยเอามาให้ดูเล่นๆ
                              แต่ที่จริงรู้ใหม พระเอกของงานนี้คืออะไร ???

http://www.extremeoverclocking.com/r..._X3_720_1.html

.

Comment

Working...
                              X