Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ 8600gt กับ 9400gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ 8600gt กับ 9400gt

พอดีมีการ์ดจอ 2 อัน 8600gt กับ 9400gt
    การ์ดจออันไหนแรงกว่ากันเหรอครับ
    สองอันนั้น อันไหนกินไฟมากกว่ากันเหรอครับ
    มันมีวิธีเช็คไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files

GF8600GT แรงกว่าพอควร นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      GF8600GT แรงกว่าพอควร นะ
      ขอบคุณมากครับ

งั้นอันที่แรงกว่าก็ต้ัองกินไฟเยอะกว่าใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by atta0226 View Post
        ขอบคุณมากครับ

งั้นอันที่แรงกว่าก็ต้ัองกินไฟเยอะกว่าใช่ไหมครับ
        ถูกต้อง
        ส่วนมากจะเป็นเช่นนั้น
        พลังอันยิ่งใหญ่ ย่อมแลกมาด้วยการศูนย์เสีย

Comment

แล้ว 8600GT DDR3 กับ 9500GT DDR3 ตัวไหนแรงกว่ากันเหรอครับ

Comment

Originally posted by linkinzeal View Post
            แล้ว 8600GT DDR3 กับ 9500GT DDR3 ตัวไหนแรงกว่ากันเหรอครับ
            9500GT DDR3 แรงกว่าอีกที

มีแอบเนียน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ถูกต้อง
              ส่วนมากจะเป็นเช่นนั้น
              พลังอันยิ่งใหญ่ ย่อมแลกมาด้วยการศูนย์เสีย
              ขอบคุณคับ แล้วมันกินต่างกันเยอะมากไม๊ครับ

Comment

กินไไฟต่างไม่เยอะหรอก

เป็นผมยอมกินไฟอีกนิด เพิ่มกับความแรง

ป.ล. 8600gt psu ติดเคสก็ใช้ได้สบายครับ

Comment

ก็น่าจะพอสมควรนะครับ ถ้าจำไม่ผิด ( ย้ำว่า ถ้าจำไม่ผิด นะครับ อิอิ )
                  9400GT กินไฟประมาณ 22-30w
                  8600GT กินไฟประมาณ 45-50w
                  ไฟที่ใช้ 45-50w ก็ประมาณพัดลมบ้านตัวหนึ่ง ค่าไฟคงไม่เกิน 40-80 บาทต่อเดือน

ถึงยังไงก็ตามถ้าคิดจะเลือกซื้อระหว่าง 2 ตัวนี้ แนะนำว่าเลือก 8600GT น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับ
                  เพราะว่า 8600GT แรงกว่า 9400GT เกือบๆเท่าตัว ( ความเห็นส่วนตัวครับ )
                  เอาเป็นว่า หมอกรี๊ดดดดดด ฟังธงว่า 8600GT คุ้มกว่า 9400GT แน่ๆครับ

ป.ล. มวยเปรียบคู่นี้มีถามกันหลายยกล่ะครับ ลองกด ค้นหา ที่เว๊บเราคำว่า 8600GT กับ 9400GT จะมีคำแนะนำช่วยตัดสินใจให้ท่านอีกครับ

Comment

แล้ว GF 9500GT DDR3 กับ 9600 GT DDR3 มันคุณภาพต่างกันมากไหมครับ เห็นราคาต่างกันอยู่ เป็น1000
                    ควรเลือกซื้อออันไหนดีครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ งั้นผมใส่ 9400gt ดีกว่า ประหยัดไฟ กว่านิ 555+

Comment

Originally posted by atta0226 View Post
                        ขอบคุณทุกท่านมากครับ งั้นผมใส่ 9400gt ดีกว่า ประหยัดไฟ กว่านิ 555+

ซะงั้น ไม่เอา GF7300LE ละ ประหยัดสุดๆ

Comment

ซะงั้น ไม่เอา GF7300LE ละ ประหยัดสุดๆ

อ๋อ ที่ถามนี่คือ ผมมีอยู่แล้วทั้ง 2 ตัวน่ะครับไม่รู้จะเสียบตัวไหนไว้ดี งง

Comment

Working...
                          X