Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการลงไฟล์ CAB คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการลงไฟล์ CAB คับ

ผมติดตั้งเกมหรือโปรแกรม แล้วมีปัญหาในการลงไฟล์ cab อะคับ มันจะขึ้น ดังรูปตลอดเลยคับ ลงหลายรอบแล้ว (เกมที่เห็นติดตั้งจากแผ่นแท้คับ) ลง Nero ก็เป็นคับ เหมือนกับว่าลงไฟล์ใหญ่ๆไม่ได้อะคับ

ปัญหานี้เกิดจากสาเหตุอะไรคับ

ไฟล์เสียหรอ เป็นไปได้

Comment

แต่ไปลงเครื่องอื่นก็ลงได้นะคับ

Comment

เครื่องอื่นลงได้...
        แผ่นแท้ใช้มั้ยครับ...
        ติดต่อ dealer เลยครับ เอาแผ่นใหม่^^
        บอกเค้าไปว่าแผ่นเสีย

Comment

ผมว่าแผ่นไม่ได้เสียนะคับ เพราะเครื่องอื่นลงได้อ่าคับ

Comment

ลองแตกไฟล์นี้ดูสิครับ แตกได้ไหม

Comment

แตกไฟล์ได้คับ

Comment

ลองก๊อบลงฮาร์ดดิสก์ติดตั้งดูครับ

Comment

ไม่ได้อีกเช่นกัน แงๆ

Comment

อ่านจากแผ่นเหรอ ลองคัดลอกลงเครื่องทั้งหมด แล้วติดตั้งดูนะ เท่าที่อ่านดู Error น่าจะเป้นปัญหาที่การอ่านข้อมูลจาก CR-Rom

Comment

Originally posted by MrWebmonst View Post
                      อ่านจากแผ่นเหรอ ลองคัดลอกลงเครื่องทั้งหมด แล้วติดตั้งดูนะ เท่าที่อ่านดู Error น่าจะเป้นปัญหาที่การอ่านข้อมูลจาก CR-Rom
                      ลอง copy ทั้งหมดลง HDD แล้วติดตั้งละคับ ก็ไม่ได้เหมือนกัน...

Comment

ในเครื่อง มีโปรแกรม winrar ไหม ถ้ามีลองเข้าไปตั้งตามนี้ดู

options-->settings...-->integration ให้ติ๊กถูกในช่อง CAB แล้ว ok

แล้วลองลบไฟล์ในนี้ด้วย run พิมพ์ %TEMP% ลบออกให้หมด

แล้วลองติดตั้งดูครับ
                        Last edited by mirc; 23 Mar 2009, 18:23:32.

Comment

ม่ายได้เหมือนเดิม เป็นไปได้ไหมคับว่าจะมีปัญหาที่ Windows

Comment

งั้นลองหาโปรแกรม cab file repair มาทดสอบไฟล์ cab ดูนะ หาเลือกมาใช้ดู >> http://3d2f.com/tags/repair/cab/file/

Comment

Working...
                            X