Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS Xonar U1 มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS Xonar U1 มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ

พอดีว่าจะซื้อซาว usb ไว้ใช้กับโน๊ตบุ๊คน่ะครับ

เห็นว่า Audigy NX มันต้องเสียบไฟเพิ่ม เลยคิดว่าคงไม่เหมาะจะพกไปไหนสักเท่าไหร่

รบกวนด้วยครับ

ข้อเสียคือ มันไม่แบน ยัดใส่กระเป๋ายาก

Comment

แบนมากไม่ดีครับ มันไม่เต็มมือ

อ้าว...

แต่ nx ต้องเสียบไฟเพิ่มจริงๆใช่มั้ยครับ?

Comment

nx ต้องใช้ adaptor

มีอีกรุ่นนึง x-fi surround 5.1 แบน ไม่ต้องใช้ adaptor

Comment

เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับตัวนั้น?

แอบมองอยู่เหมือนกัน

Comment

ข้อเสียหาซื้อยาก....

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=262830

Comment

มีอยู่ตัวนึง
                มันพกยาก พอง เทียบกะ Xtreme Audio Notebook ไม่เกะกะเลย
                สายมันติดกับตัวเลย สั้น ผมลองต่อเพิ่มความยาวดู มันใช้ไม่ได้
                เวลาย้ายเครื่อง ลำบากกว่าแบบ ExpressCard มันเสียบติดตัว สะดวกดี

แต่เอามาหมุนๆเล่น เท่มาก มีแต่คนสนใจ Xtreme Audio ไม่มีใครถามซักคน
                แล้วก็ราคาไม่สูงมาก เสียงก็โอ กับค่าตัว แต่ Xtreme Audio แพงโคตรๆเลย
                Last edited by me4u; 23 Mar 2009, 15:45:18.

Comment

ใช่ครับ Xtreme Notebook ตัวเดียวซื้อU1 ได้สามตัวเลย

ผมถึงยอมลำบากแบกไง เพราะกะเอาไว้ใช้กับ desktop ด้วยครับ ถอดไปถอดมา

อ้อ ขอบคุณคุณเรือรบและท่านอื่นๆมากครับ สำหรับข้อมูล

ถามต่อเลยแล้วกัน เหมากระทู้เดียว

ลำโพง2.1 งบ2พันเป๊ะ มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

เบสแน่นแต่ไม่แข็ง กลางไม่หาย ปลายแหลมไกลๆหน่อยแต่ไม่เสียดหู (เรื่องมากจริงๆ)

เพลงที่ผมฟัง ประมาณนี้ครับ

http://www.mediafire.com/?sharekey=6...9687472710c344
                  Last edited by xexalskyline; 23 Mar 2009, 21:30:11.

Comment

สำหรับผม ทีใช้ทั้ง 2 ตัว
                    อัสซุส คุ้มกว่าครับ
                    Xtreme Notebook ผมชอบเสียงมากกว่า
                    แต่ราคา อัสซุสคุ้มกว่าครับ ถูกดี

Comment

Working...
                    X