Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีลง Skin เช่น Smoker

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีลง Skin เช่น Smoker

แนะนำวิธีลง Skin L4D เช่น Smoker แบบเข้าใจง่ายๆ ไม่เก่งอังกฤษ

ขอภาษาไทย แบบง่ายๆ มีภาพประกอบได้ยิ่งดี ขอบคุณมากค่ะ

โอ้แม่เจ้า คอมเทพ [นอกเรื่อง] *-*

Comment

ภาษาไทยไม่มีครับ
      ถ้าอังกฤษลองเสิร์ชกระทู้เก่าในห้องนี้ดู

Comment

ผมเคยตอบในกระทู้ MOD แล้วนะ http://forums.overclockzone.com/foru...=344259&page=4

เพราะว่าแต่ละ SKIN ลงไม่เหมือนกันครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไง เป็นภาษาไทยอะ - -

Eng ซะส่วนใหญ่มากกว่า เปิด ดิก โลดดดดดดดด

Comment

Originally posted by beerlp View Post
          ผมเคยตอบในกระทู้ MOD แล้วนะ http://forums.overclockzone.com/foru...=344259&page=4

เพราะว่าแต่ละ SKIN ลงไม่เหมือนกันครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไง เป็นภาษาไทยอะ - -

Eng ซะส่วนใหญ่มากกว่า เปิด ดิก โลดดดดดดดด
          Originally posted by beerlp View Post
          สงสัยจะลงผิดนะครับ มันจะต้องแก้ 2 ไฟล์นะครับ

"whitelist.cfg" และ "pak01_dir.vpk" ครับ

"whitelist.cfg" นั้นเราต้องทำการ add model เข้าไปก่อนนะครับ

"add" "materials/models/..." >>>> ใส่เพิ่มเข้าไปใน "whitelist.cfg"

จากนั้นเราก็เพิ่มสกินเข้าไปใน Folder นี้

C:\Program Files\Steam\steamapps\common\left 4 dead\left4dead\materials\models\survivors\namvet

** namvet คือ Folder Skin ที่เราใส่เข้าไปครับ **

พอทำขั้นตอนทั้งหมดเสร็จแล้ว เราก็เข้าไปแก้ไขที่ชื่อ skin ที่ต้องการได้เลย

โดยใช้ Notepad++ นะครับ

ย้ำนะครับ ห้ามใช้ Notepad ของ Windows เพราะมันจะไม่ได้นั่นเอง

Example

$baseTexture "models\survivors\namvet\bill_color"

ก็แก้เป็น

Replace "bill_color" with "bill_color2" and save.

เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับ จริงๆแล้วเราสามารถทำตามที่เวปบอกได้เลยนะครับ

(Eng แน่นนิดนึง)

ว่ามันให้แก้ไขตรงจุดไหนบ้าง ลองทำดูนะครับ ผมว่าไม่น่าจะยากเลยสำหรับมือใหม่

อันนี้แหละ ผมงง... มาก เพราะ โฟลเดอร์ Left 4 Dead ของผมไม่ได้อยู่ใน C:\Program Files\Steam\steamapps\common\

แต่อยู่ใน D:\left 4 dead\left4dead\

ก็ทำแล้วก็ยังเข้าเกมส์ไม่ได้ มันเด้งออกมาตลอด...
          แนะนำด้วยค่ะ

Comment

Originally posted by 0VERCL0CK Z0NE View Post
            อันนี้แหละ ผมงง... มาก เพราะ โฟลเดอร์ Left 4 Dead ของผมไม่ได้อยู่ใน C:\Program Files\Steam\steamapps\common\

แต่อยู่ใน D:\left 4 dead\left4dead\

ก็ทำแล้วก็ยังเข้าเกมส์ไม่ได้ มันเด้งออกมาตลอด...
            แนะนำด้วยค่ะ

เหมือนกัน เราโหลดแบบ full rip มันไม่มี steam มาให้ แต่เคยโหลดอีกที่นึงจะมี steam ติดมาด้วยจะสามารรถมองเหนโฟเดอ steam แต่ปัญหาเยอะ เราก็เลยไม่ลงอันนั้น ตอนนี้เราก็ไมมีโฟเดอร์ steam เหมือนกัน แต่โฟเดอร์ที่จะให้วางดังกล่าวมันอยู่ในโฟเดอร์ ที่ชื่อ expression อ่า พวก surviror ตอนนี้เราก็เด้ง ก็ยังแก้ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by pajingko88 View Post
              เหมือนกัน เราโหลดแบบ full rip มันไม่มี steam มาให้ แต่เคยโหลดอีกที่นึงจะมี steam ติดมาด้วยจะสามารรถมองเหนโฟเดอ steam แต่ปัญหาเยอะ เราก็เลยไม่ลงอันนั้น ตอนนี้เราก็ไมมีโฟเดอร์ steam เหมือนกัน แต่โฟเดอร์ที่จะให้วางดังกล่าวมันอยู่ในโฟเดอร์ ที่ชื่อ expression อ่า พวก surviror ตอนนี้เราก็เด้ง ก็ยังแก้ไม่ได้เลย
              รอผู้รู้ท่านต่อไป ดัน ๆ ๆ

อยากเปลี่ยน skin มาก ๆ ๆ (แต่ skin ปืนเปลี่ยนได้ค่ะ)
              Last edited by 0VERCL0CK Z0NE; 26 Mar 2009, 12:03:25.

Comment

Originally posted by 0VERCL0CK Z0NE View Post
                รอผู้รู้ท่านต่อไป ดัน ๆ ๆ

อยากเปลี่ยน skin มาก ๆ ๆ (แต่ skin ปืนเปลี่ยนได้ค่ะ)
                เงียบ...

ช่วยหน่อยนะค่ะ

Comment

Originally posted by pajingko88 View Post
                  มีใครทำได้บ้างครับ

Comment

มีใครทำได้บ้างครับ
                    ขอเวป link skin ที่คุณต้องการด้วยครับ

บาง skin เล่นได้เฉพาะ OFFLINE ถ้านำไปออนไลน์จะไม่สามารถ

เข้าเล่นเกมได้ ควร Backup สำรอง

ไฟล์ไว้ก่อน กันพลาด จากนั้น....

ต้องอ่าน skin นั้นให้ดี ว่ามัน work ONLINE รึเปล่า

ส่วนเรื่อง drive c: และ d: ไม่มีผลครับ

Comment

ขอเวป link skin ที่คุณต้องการด้วยครับ

บาง skin เล่นได้เฉพาะ OFFLINE ถ้านำไปออนไลน์จะไม่สามารถ

เข้าเล่นเกมได้ ควร Backup สำรอง

ไฟล์ไว้ก่อน กันพลาด จากนั้น....

ต้องอ่าน skin นั้นให้ดี ว่ามัน work ONLINE รึเปล่า

ส่วนเรื่อง drive c: และ d: ไม่มีผลครับ
                      อันนี้มั๊งครับ ช่วยหน่อยนะค่ะ http://www.fpsbanana.com/skins/games/222

Comment

ระบุมาเลยครับ skin มีเป็น 100 แต่ละอันลงไม่เหมือนกันครับ - -*

Comment

ขอ smoker กับ Hunter เพราะว่า สังเกตุยาก อยากได้ชุดขาว ๆ เห็นชัด ๆ

Comment

Working...
                          X