Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ควันขึ้น ผมไม่เข้าใจ ช่วยผมทีคับจะับ้าตายแล้วคับ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นเหมือนกันครับ
    Maxtor 160G ata Daimondmax10
    เหมือนอ่านเจอว่า ของ maxtor และ seagate จะไหม้จุดคล้ายๆกัน
    ของผมควันขึ้นมีกลิ่น(ไม่พึงประสงค์) แถวจุต่อจากที่ต่อสายไฟครับ
    ที่สำคัญ ประกันผมหมดไปนานแล้วมั้ง ตอนนี้กำลังหาบอร์ดมาสลับดู

ใครมีไม่ใช้แล้ว ขายผม ผมเอานะ

ส่วนท่านลองเนียนๆดูสิครับ ของผมไม่มีกลิ่นแล้วนะครับ แต่เขม่าดำ ชัดเลย 555

Comment

ผมเคยไปถามร้านเขาว่า ตกลง IDE กับ SATA อันไหนทนกว่ากันร้านเขาบอกว่า IDE ครับเพราะว่า SATA มันมีัปัญหาใหม้บ่อยเป็นบางล็อตครับใหม้ตรงเสียบไฟ ตามประสพการณ์น่าจะเคลมได้ครับแต่งสพสวย ๆ ฉีดน้ำหอมดัาบกลิ่นซักหน่อย ถ้าเคลมไม่ได้เขาต้องซ่อมให้ครับเพราะไม่ได้เป็นความผิดของเรา ๆ เราไม่ได้ไปโอเวอร์คล็อกมันนี้ครับเพราะมันทำไม่ได้ ถ้าเป็น CPU ไปอีกอย่างครับพี่น้อง

Comment

หาวิธีที่ทำให้กลิ่นหายครับ แล้วตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จไปว่า มันเปิดไม่ติด ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้เวลาเคลมจะได้เลยนะครับ เค้าไม่มาตรวจละเอียดซักเท่าไหร่้ ส่วนตัวที่เปลี่ยนให้ก็ของซ่อมวนอยู่ดีครับส่วนใหญ่

Comment

มันก็แล้วแต่ร้านด้วยอ่ะครับผมไม่เคยเจอปัญหาเรื่องHADDมาก่อนเคยเจอแต่
          การ์ดจอน่ะครับตอนนั้นผมซื้อการ์ดจอมาใหม่แล้วก็เสียบเข้าไปปกติ
          แต่สายดันไปขัดกับพัดลมครับอยู่ดีๆจอดับเลยครับผมพึ่งรุ้ตอนไปดูที่คอมครับ
          ผมก็เลยไปที่ร้านแล้วบอกว่า "พี่ครับผมไม่เก่งเรื่องคอมคับทำไมอยู่ดีๆมันดับอ่ะครับ"ทำหน้าประมาณนี้ T-T
          เค้าก็ลองไปเสียบให้ก็ไม่ติดเค้าก็หยิบกล่องใหม่ให้เลย
          อาจเป็นเพราะมันเหลือเยอะไม่ก็ขายไม่ออกมั้ง-*- หรือไม่ก็เห็นหน้าผมน่าเชื่อถือ

Comment

ครับจะลองดู ครับ รอกลิ่นไหม้หายๆไปก่อน
            ประกัน 5 ปีน่ะครับ อีกนาน กลัวของมันจะหมดสะก่อน( T^T )

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by mazboomza View Post
              ครับจะลองดู ครับ รอกลิ่นไหม้หายๆไปก่อน
              ประกัน 5 ปีน่ะครับ อีกนาน กลัวของมันจะหมดสะก่อน( T^T )

ขอบคุณมากๆครับ
              -- เอาการ์ดมาเคลมครับ
              - มันเป็นไรค่ะ (ไม่ยิ้มหน้าไม่รับแขก) บูทไม่ติดหรอค่ะ (ดีมากที่สรุปให้)
              -- ครับ...
              - กรอก ข้อมูล จบ อีกประมาณ 2 อาทิตย์ ค่ะ 555+ ประมาณนี้

Comment

Working...
              X