Announcement

Collapse
No announcement yet.

ห่วยสุดๆ E6600 ของตูทำไมทำได้แค่นี้ ช่วยด้วยยยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ห่วยสุดๆ E6600 ของตูทำไมทำได้แค่นี้ ช่วยด้วยยยยย

ก็ spec คอมผมอย่างข้างนี้ล่ะครับ
    ปัญหาการใช้คอมผมก็ เคย OC มากจนสาย PSU
    ไหม้มา 1ครั้ง ไม่รู้ระบบอื่นๆของผมจะพังไปด้วยรึเปล่า
    PSU noname ของผมมันชื่อยี่ห้อ friend น่ะครับ
    (ผมก็เพิ่งเคยได้ยินนี่แหละ) จะเกี่ยวกันไหมก็ไม่รู้
    E6600 ผมเพิ่งเปลี่ยนได้ 2 วันนีเองครับ งงสุดๆ
    ทำไม OC ได้แค่นี้ขอคำแนะนำด้วยครับ
    ปล. ที่ผมบอกค่า OC ข้างล่างคิดว่าน่าจะทำได้เป็นอย่างน้อย
    เจอแบบนี้บอกได้แค่ว่าเซ็ง ปรับ FSB มากกว่านี้แค่ 5 ก็ boot ไม่ติดแล้วครับ

กำ E6600 2.4 ไปได้แค่นี้เองหรือครับ
    ทุกอ่ยาง OK หมด เหลือแต่ PSU น่าสงสัยสุด
    รอท่านถัดไป เรายังไม่ได้ลองของแรงเลย

Comment

CPUแต่ละตัวความสามารถในการOverclockไม่เท่ากันครับ เมนบอร์ดก็เหมือนกัน แรมก็ด้วย

Comment

หรือจะเป็นความซวยที่ CPU ผมมันเข็นไปได้แค่นี้
        ปล. PSU ผม 500 w ครับ แต่สายไม่พอต่อพัดลมข้างไม่ได้
        เคยบัตกรีเพิ่ม แล้วสายไหม้ไป 1 ครั้งแล้ว เลยไม่ต่อมันแล้ว
        พัดลมข้าง
        ที่โชว์นี้ run orthos ได้ 10 นาทีเครื่องก็ restart ใหม่ด้วยอ่ะครับ
        T T แม่เจ้า
        Last edited by pchutchawan; 16 Mar 2007, 22:22:10.

Comment

อยากชมของแรงงะท่าน ช่วยๆกัน

Comment

น่าจะติดที่ mb นะครับ

Comment

มันไม่มีทางแรงได้แค่นี้หรอก

Comment

ถ้าใช้ DS3 อาจจะไปไหนถึงแล้วนะ อิอิ

Comment

ปิด C1E ในBIOSยังครับ

Comment

เหอๆ ๆ นึกว่าตาฝาด .... นี่มันเรื่องจริงหรอเนี่ยจร๊อสส = ="

Comment

Originally posted by Axus View Post
                      ปิด C1E ในBIOSยังครับ
                      ปิดยังไงเหรอครับ ช่วยบอกทีครับ

Comment

ในส่วนของcpu featureอ่ะครับ จำไม่ได้เหมือนกันว่าอยู่ตรงไหน

Comment

แล้วจะแยกปัญหาที่เกิดว่า มาจาก MB หรือ PSU ได้ยังไงล่ะครับ

Comment

CPU ผมว่ามันไปได้ไกลกว่านี้นะครับ คงมีปัญหาที่ mainborad หรือ Ram อ่าครับที่รับไมได่ แล้วใช่ MB ก่ะ Ram รุ่นใหนครับ

Comment

ตาม ลายเซ็นครับ
                              P-5B
                              kingston HyperX 6400 (bus800) 1Gbx2

Comment

Working...
                              X