Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้ เมนบอร์ด 2 ตัวต่อเข้าด้วยกันเป็นคอม 1 ตัวจะได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้ เมนบอร์ด 2 ตัวต่อเข้าด้วยกันเป็นคอม 1 ตัวจะได้ไหมครับ

ถ้าจะใช้ เมนบอร์ด 2 ตัวต่อเข้าด้วยกันเป็นคอม 1 ตัวจะได้ไหมครับ

ความคิดดี แต่ ทำเพื่ออะไรครับ

Comment

ความประหยัด "มั้ง"

Comment

แค่ชุดเดียวก็ทำงานทั้งปีละคับ

Comment

ได้ด้วยหรอครับ

Comment

รูปข้างบนนั้น 4 ชุดครับ ทุกอันจะเสียบแลนไว้ทั้งหมด เหมือนจะทำอะไรซักอย่าง

โหลดบิทป่าว อิอิ

Comment

เคยหาข้อมูลอยู่ ทำได้แต่ยุ่งยากครับ เคยรู้มาว่าในต่างประเทศพวกที่ทำหนังสามมิติ CG ก็ใช้คอมเป็นสิบตัวมาต่อกันนี่ครับ เอาพลังมารวมกันประมวลผล ถูกกว่าซื้อซูเปอร์คอมพิวเตอร์
              Last edited by moteabc; 23 Mar 2009, 22:37:57.

Comment

ลืมดูไป ขอบคุณครับ

Comment

ทำเซิฟมั้ง

Comment

Originally posted by moteabc View Post
                    เคยหาข้อมูลอยู่ ทำได้แต่ยุ่งยากครับ เคยรู้มาว่าในต่างประเทศพวกที่ทำหนังสามมิติ CG ก็ใช้คอมเป็นสิบตัวมาต่อกันนี่ครับ เอาพลังมารวมกันประมวลผล ถูกกว่าซื้อซูเปอร์คอมพิวเตอร์
                    ปกติก็ทำได้นะ ก็เหมือน CPU หลาย Core นั่นแหละ แต่ประสิทธิภาพจะน้อยกว่า Multi Core

เพราะมันต้องแบ่งการทำงานด้วย Lan Port ต้องใช้ Hardware ภายนอกช่วย

Comment

Originally posted by moteabc View Post
                      แล้วมันแรงเท่า supercomputer มั้ยล่ะท่าน

Comment

ถ้าเล่นเกมส์แรงขึ้นก็น่าสน

Comment

server อะไรประมาณนั้น ~*

Comment

ดูโอ บอร์ด เห่อๆ

Comment

ถ้าให้เดารูป เดาว่าเค้าทำ คลัสเตอร์คอมพิวเตอร์ ละครับ

คลัสเตอร์คอมพิวเตอร์ ประกอบด้วย
                              -ตัวคอมพิวเตอร์ (หลายๆเครื่อง)
                              -ระบบสื่อสารข้อมูลระหว่างคอมพิวเตอร์ความเร็วสูง (ในรูปจะเห็นว่ามี 1Gbps switch )
                              -ซอฟต์แวร์จัดการระบบคลัสเตอร์
                              -ซอฟต์แวร์การบริหารงานระบบคลัสเตอร์

ถ้าให้เดาว่า ใช้ทำอะไร คงน่าจะทำมาเพื่อเป็น เซิฟเวอร์ internet / Data(ฐุานข้อมูล) อะไรประมาณนี้แหละครับ

ประมาณเกือบ 10 ปีที่แล้ว เค้าเอา PIII ทำ คลัสเตอร์คอมพิวเตอร์ ใช้กับมหาวิทยาลัย ได้เป็นเซฟเวอร์ของมหาลัยอย่างดีเลย ทำได้สารพัดประโยชน์ "พร้อมๆกัน"
                              แล้วปัจจุบัน ถ้าแค่เอา Dual Coreซัก E2xxx + Board ถูกๆ มาทำซัก 70 โหนด เหมือนตอนนั้น อืม... จะดีขนาดไหน

Comment

Working...
                              X