Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องการอัพ ram ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องการอัพ ram ครับผม

ปรึกษาเรื่องการอัพ ram ครับผม
    ตอนนี้ผมใช้ macbook ddr3 2gb อยู่ครับ
    ถ้าผมะอัพเป็น 4 มันจะเร็วขึ้นมากกว่าเดิมไหมครับ ?
    ขอบคุณมาก ๆ ครับผม

ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่องคอมและเป็นมือใหม่ด้วย ถ้าผิดผลาดประการใดขอโทษด้วยครับ

เร็วขึ้นครับแน่นอน

Comment

มันจะเร็วขึ้นแน่นอนครับ ถ้าใส่ 2gb 2ตัว แต่ถ้าใส่4gbตัวเดียวก้อเท่าเดิมครับ แต่ถ้าเล่นในวินโดว์วิสต้า เร็วขึ้นแน่นอนครับ เพราะมันมีฟังชั่นเกี่ยวกับแรมอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ขอนอกเรื่องครับอันนี้อยากรู้มานานละครับ

DDR2 กับ DDR3 ต่างกันเยอะไหมครับ ?

Comment

เยอะ มั๊ย ไม่รู้ แต่ เร็ว กว่า แน่นอน ครับ

เทคโนโลยีมันใหม่กว่า

DDR2 จะไปสู้ DDR3 ได้ไงหล่ะครับ

Comment

Working...
          X