Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอตัวไหนเสียงพัดลมเงียบๆบ้างคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอตัวไหนเสียงพัดลมเงียบๆบ้างคะ

ปัจจุบันใช้ 7300gt Maxx พัดลมเงียบดีค่ะ ไม่ค่อยได้ยินเสียงเลย แต่พี่เค้าถอดไปแล้ว แต่จะซื้อตัวใหม่ให้งบไม่เกิน 3 พันบาทค่ะ เน้นแบบเงียบๆค่ะ ดูๆตัว 4670 ไว้เหมือนกันค่ะ แนะนำด้วยนะคะ power ใช้ delux 500 watt นะคะ แต่ power ตัวนี้ชอบมีปัญหาเวลาเปิดเครื่องใหม่ประมาณ 5 นาทีชอบมีเสียง หลังจากนั้นก็เสียงหายไปค่ะ เป็นอะไรมั้ยคะ ซื้อมาตอนแรกๆไม่เป็นเลยค่ะ

แต่ power ตัวนี้ชอบมีปัญหาเวลาเปิดเครื่องใหม่ประมาณ 5 นาทีชอบมีเสียง หลังจากนั้นก็เสียงหายไป
    psu น่าจะมีปัญหาครับ ลองเอาไปเคลมครับ

Comment

ผมว่าการ์ดจอเสียงพัดลมมันก็เงียบทุกตัวนะคับ งบ 3000 หรอคับ 8800GT ก้อดี 4670 ก็ได้คับ

ผมว่า power คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกคับ

Comment

psu ที่เสียงดังอาจเกิดมาจากแกนพัดลม หรือลูกปืนพัดลมคลอนครับ ผมก็เป็นอยู่ตัวนึงใช้ไปสักพักก็เงียบหายไป

Comment

เวลาเลือกก็เลือกพวกที่หน้ากล่องเขียนว่า silent ซิครับ พวกนี้มีแต่ sink พัดลมไม่ต้อง อย่างของผม 3870 Ultimate ไม่มีพัดลม แต่เล่นเกมได้ไร้ปัญหาใช้ปรกติก็ไม่ร้อนอะไรมากมาย เงียบแน่นอน

Comment

3650silent เงียบดีเลย ไม่แพงด้วยครับ แต่เกมส์โหดๆอาจต้องปรับต่ำหน่อย เหลือตังกินหนมบาน

ยิ่งเกมส์ออนไลน์ สบายบรื๋อ สะดือโบ๋ว

คนนั้งข้างๆตดขมิบ ยังได้ยินเลย

Comment

ยังกับซิงค์ Amp - -

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ พี่ซื้อ 4670 มาให้แล้ว สวยดีค่ะ พัดลมไม่ดังด้วย ^_^

Comment

9800GT ก็เงียบเบาเร้าอารมณ์นะจ๊ะ^^

Comment

Working...
                  X