Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ 40k เน้น Graphics

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ 40k เน้น Graphics

งบนี้อยากได้ i7 ครับ +ได้อีกเล็กน้อยครับ ไม่รวมจอ
    เน้นทำ graphics ครับ แต่งรูป เขียน CAD เกมส์ไม่เน้น มีพวก SimCity4 Civ4 อะไรประมาณนี้

*ขอ 6GB Ram นะครับ
    *ไม่ OC เพราะไม่มีเวลาครับ งานเยอะ

i7 920 11000
    DFI LANPARTY DK X58-T3eH6 9500
    RAM GEIL VALUE 1333 DDR3 2Gx3 4100 อย่าลืมลง OS64BIT นะครับ ไม่งั้น ก็ได้แค่ 3.0Gที่เอามาใช้งานได้
    HDD WD AALS 32M 1TBX2 RAID0 7000
    DVDRW 800
    CASE 1300
    PCI-E HD4670 3000 เหลือๆ
    PSU TT 650W 4400

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      DFI LANPARTY DK X58-T3eH6 9500
      RAM GEIL VALUE 1333 DDR3 2Gx3 4100 อย่าลืมลง OS64BIT นะครับ ไม่งั้น ก็ได้แค่ 3.0Gที่เอามาใช้งานได้
      HDD WD AALS 32M 1TBX2 RAID0 7000
      DVDRW 800
      CASE 1300
      แรงนะนั้น มันจะดีหรอพี่กร Corei7>>>HD4670 คนละโยดเลย อิอิ แน้น ทำงานไม่เปนไร แน้น CPU แต่ไม่ค่อยเข้ากันเลย

Comment

ไม่เห้นเกี่ยวกันนิครับ ซื้อมาไม่ได้ใช้เอามาทำไรครับ

แล้วจริง VGA ระดับ 4670 เจอ i7 เขข้าไป รู้ใหมครับว่ามันแรงได้ขนาดใหน

Comment

อยากรู้ว่าทำไมพี่วิกร แนะนำตัว DFI LANPARTY DK X58-T3eH6 คับ
          มันเหมาะสำหรับกราฟฟิกหรอคับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            DVDRW 800
            CASE 1300
            ขอบคุณพี่กรครับ
            ผมกะใช้ 64bit อยู่แล้วล่ะครับ ใช้กับพวก 3D ได้ดีกว่า โปรแกรมใหม่ๆ ก็ support หมดแล้ว
            ว่าแต่ 1TBx2 Raid0 มันจะเห็นเป็น 1TB ใช่มั้ยครับ??

Comment

Originally posted by prospero_merlin View Post
              ขอบคุณพี่กรครับ
              ผมกะใช้ 64bit อยู่แล้วล่ะครับ ใช้กับพวก 3D ได้ดีกว่า โปรแกรมใหม่ๆ ก็ support หมดแล้ว
              ว่าแต่ 1TBx2 Raid0 มันจะเห็นเป็น 1TB ใช่มั้ยครับ??
              2TB ครับ

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                อยากรู้ว่าทำไมพี่วิกร แนะนำตัว DFI LANPARTY DK X58-T3eH6 คับ
                มันเหมาะสำหรับกราฟฟิกหรอคับ
                จริง MB i7 ราคามันไม่หนีกันครับ DFI ASUS หรือยี้ห้อใหนๆ ก็ไม่มีผลต่างอะไรหรอกครับ ถ้าเราไม่ได้เอามา OC
                เผื่อ อยากลองของไงครับ

Comment

2TB ครับ
                  อ่อครับๆ

ขอรบกวนอีกเรื่องเดียวนะครับ
                  คือมีการ์จอรุ่นไหน ยี่ห้อไหนที่เป็น DisplayPort มั่งอะครับ
                  เคยได้ข่าวอยู่ช่วงนึงไม่รู้ว่าเข้ามาไทยหรือเปล่า
                  พอดีจอที่ซื้อมันมีน่ะครับ เผื่อจะได้ใช้กับเค้าซะที

ปล.ไม่ใช่จอ Apple นะครับ

Comment

จริง MB i7 ราคามันไม่หนีกันครับ DFI ASUS หรือยี้ห้อใหนๆ ก็ไม่มีผลต่างอะไรหรอกครับ ถ้าเราไม่ได้เอามา OC
                    เผื่อ อยากลองของไงครับ
                    รับทราบครับพี่วิกร ขอบคุณมากคับ

Comment

เพราะ DFI มันทนกว่ายี่ห้ออื่นๆไงครับ ^ ^

Comment

DFI ใช้ดี ราคาประหยัด กว่า ยี่ห้ออื่น ครับ

ถ้าตังเหลือ เชียร์ASUS ครับ

Comment

i7 + 4670 จะแรง ค๊อดๆรึป่าวหว่า

พี่วิกร แนะนำบอร์ด DFI ระวัง จกขท. อดใจไม่ไหวจับ i7 ลากโชว์นะครับ

แรงจิงๆ

Comment

อะไรคือ DISPLAY PORT ครับ ผมความรู้น้อยครับ

Comment

อะไรคือ DISPLAY PORT ครับ ผมความรู้น้อยครับ
                              Display Port (DP) มันเป็นมาตรฐานการต่อจอภาพแบบใหม่นะคับ
                              มีคุณสมบัติคล้ายกับ HDMI ที่ใช้ในการต่อทีวีใหม่ๆ(เริ่มใช้/คิดโดย sony)
                              แต่ข้อดีของมันคือ ไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ในการผลิตเหมือน HDMI นะคับ(คือไม่มีลิขสิทธิ์นั่นแหละ)
                              เพราะมันถูกคิดโดยองค์การกลางนะคับ(ชื่ออะไรนี่จำไม่ได้ ต้องไปดูมาใหม่)
                              ถ้าจะเปรียบเทียบ ก็คือ
                              DP จะมาแทน DVI และ
                              HDMI มาแทน S-Video (แล้ว)

Comment

Working...
                              X