Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus ATi 3870 กับ Asus nVidia 9800GT ใครแรงกว่ากันครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus ATi 3870 กับ Asus nVidia 9800GT ใครแรงกว่ากันครับ?

ผมใช้ Asus ATi 3870 อ่ะครับ ผมก็ลองเล่นดูนะแรงดีมากภาพสวยมากๆ พอดีมีอยู่วันนึงที่ผมไปเหลือบเห็นการ์ดจอ 9800GT เข้า ก็เลยลองถามร้านเค้า ร้านเค้าบอกว่า 3870 นี่ร้านแรกนะครับ ผมก็เดินถามเรื่อยๆ แต่ได้คำตอบไม่เหมือนกันซักร้าน ตกลงใครแรงกว่ากันกันแน่ครับ ระหว่าง " Asus ATi 3870 " กับ " Asus nVidia GeForce 9800GT "

ปล. ขอบคุณคำตอบล่วงนะครับ ขอบคุณครับ

9800GT แรงกว่านิดหน่อย

ใช้ตัวเดิมได้สบายใจ

Comment

9800 GT แรงกว่า เห็นๆ

แต่ว่า แค่ HD 3870 ก็พอแล้วละครับ (ผมก็ยังใช้มันอยู่เลย)

Comment

ก็เคยใช้มาทั้งคู่ เวลาเล่นเกมส์ก็พอๆกันแต่ 9800GT จะแรงกว่าไม่มากในความรู้สึกผมนะ แวะเอาผลเทสมาให้ดู

Comment

9800GT แรงกว่านิดหน่อย + PhysX
          ใช้ตัวเก่าก็ดีแล้วนิคับ

Comment

GF9800GT แรงกว่า ( GF9800GT = GF8800GT ) 10 % Up
            GF9600GT = HD3870

http://www.techpowerup.com/reviews/H...Q_Turbo/6.html

Last edited by TWK.; 24 Mar 2009, 09:30:00.

Comment

อ่อ ขอบคุณทุกท่านมากคร้าบ

Comment

ผมสงใส มานานและ ดู จาก เสปกแล้ว
                atiนี่ น่า จะ แรง กว่า ไม ฝั่ง nvidia จิงแรง กว่า
                เช่น 8800gt กับ 3870 นี่ เห็น ได้ ว่า
                เสปก 3870 นี่ น่า จะ แล่ม กว่า
                ไม ผู้ คน ว่า 8800gt แรง กว่า ล่ะ
                งง จัด

Comment

Originally posted by yooyuti View Post
                  ผมสงใส มานานและ ดู จาก เสปกแล้ว
                  atiนี่ น่า จะ แรง กว่า ไม ฝั่ง nvidia จิงแรง กว่า
                  เช่น 8800gt กับ 3870 นี่ เห็น ได้ ว่า
                  เสปก 3870 นี่ น่า จะ แล่ม กว่า
                  ไม ผู้ คน ว่า 8800gt แรง กว่า ล่ะ
                  งง จัด
                  shader เยอะกว่า
                  ของ ati หาร 5 = หน่วย shader ของ nvidia

Comment

Working...
                  X