Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม3ข้อครับ[เด็กใหม่ไม่รู้เรื่อง]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม3ข้อครับ[เด็กใหม่ไม่รู้เรื่อง]

1.คือผมเป็นคนที่ไม่รูเรื่องคอมเท่าไหร่อะครับ
    ผมถามแค่ว่าเมนบอร์ด
    P4VP-MX มันใส่การ์ดจอได้ไหมครับ
    และพอมีการ์ดจอแนะนำไหม

2.อีกอย่างคือผมงงว่าการใส่การ์ดจอขึ้นอยูกับRAMด้วยหลอครับ

3.คือผมรู้ว่าเมนบอร์ดผมมันไม่ค่อยดีจะเปลี่ยนอะครับ
    มันเปลี่ยได้ไหมครับแบบสมมุดนะครับ
    -ผมไปซื้อเมนบอร์ดใหม่มาและก็ใช้อะไหล่อันเก่าทั้งหมดเลย
    ได้ไหมครับใช้พวกCPU,RAMและเคสตัวเก่าได้ไหม

1.ใส่ได้ครับการ์ดจอแบบ AGP

2.ไม่เกี่ยวกับแรมครับ

3.ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนนะเปลี่ยนทั้งชุดเลยดีกว่าขายของเก่าออกแล้วซื้อของใหม่

Comment

แล้วการ์ดจอนี้ตัวไหนดีอะครับ
      ผมมีงบอยู่3000

Comment

แนะนำว่ายกเครื่องใหม่ได้จะดีมากครับ รุ่นเก่าแล้ว อัพเกรดค่อนข้างยากมาก

Comment

แล้วการ์ดจอนี้ตัวไหนดีอะครับ
          ผมมีงบอยู่3000
          ATi 1650 Pro 512MB 125Bit 1,500 -1,650 ครับผม

** แต่ของ SAPPHIRE Core+Mem สูงกว่า ของ PowerColor ครับ

Comment

Working...
          X