overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ขอสอบถาม เกี่ยวกับ นอม 9550

OverclockZone Member JetDo_Craf's Avatar

Default ขอสอบถาม เกี่ยวกับ นอม 9550

ขอสอบถาม เกี่ยวกับ นอม 9550 ตอนนี้ผมมีมันอยู่ในมือแล้วแล้วก็ลากไปได้ 3กิ๊กพอดี
    โดยการลากบัสอย่างเดียว 11*273=3003 คือผมอยากหาข้อมูลเกี่ยวกับการ Overclock ตัวนี้อะครับ อยากรู้ว่ามันไปได้ไกลเท่าไหร่ และ คนอื่นเขาปรับกันยังงัย ถ้ามีครัย เคยใช้ตัวนี้ หรือว่าใช้อยู่ ขอข้อมูลในการลาก หน่อยนะครับ อยากเคล้น ความแรมของมันให้ได้มากที่สุดและ สะเถียรที่สุดครับ

ตอนนี้ที่ผมใช้มันอยู่ก็อคือ vcore 1.3v ไฟแรม 2.1 ตัวคูณ 11*273 ได้3กิ๊กพอดี บัสแรม 546=1092
    อุณภูมก็ เริ่มมา Cpu 31-33องสา ฟลูโหลด 42-45องสาครับ ซิสเต็มก็ใช้ตัวเก่าครับ
    เปลี่ยนแค่ Psu เป็น tt 470 w คับ

ที่ผมสังเกตก็อคือ ตอนนี้อยุ่ 3 กิ๊ก ผลเทสมันแตกต่างจากตอนลาก 2.9 นิดหน่อยครับ คือผมเอาการเทสของเกม เดวิลเมคลาย4 ตอนที่วิ่ง 2.9 ผลเทสได้ range S เลยครับ พอมาที่ 3 กิก ลดลงมาเหลือ range A ผมก็แปลกใจ แต่เทส Otros หลายชั่วโมงเหมือนกันนะคับ มันก็อผ่านหมด ไม่เด้งหรืออะไรเลย 3dmark ในความเร็ว 3กิ๊ก ได้น้อยกว่า 2.9 เหมือนกัน

แต่เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น คือ ก้าดจอ สะป๊าก9600gt ผมลาโลกไปเมื่อตอนเย็นนี้เอง อารการคือ กำลังเล่นเกมอยู่ดีๆ มันก้อรีเองแล้ว พอบูดเข้าดอส มันก็ เป้นตัวเลขเต็มจอไปปหมดแล้วก็อใช้งานไม่ได้เหมือนปรกติ ผมเลยเอาตัวไหม่มใส่ดูก็เล่นได้ตามปรกติดี ผมเลยตัดปันหา ก้าดจอเจ้งไปแล้ว เอเมน สุดท้าย ครัยมีขอมูล ของ CPUตัว นี้ ช่วย แนะนำด้วยนครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ส่วนรูปเดี๋ยวผมเอามาลงให้ดุภายหลังครับ

OverclockZone Member Alexis's Avatar

รอชมๆ

OverclockZone Member mat12345's Avatar

รอเทพ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

แรมไรอะ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ได้ไปปรับบัส PCI-E หรือเปล่าครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member JetDo_Craf's Avatar

Quote Originally Posted by Alexis View Post
    รอชมๆ
    ได้ครับ ขอไปรับก้าดจอตัวไหม่ก่อนกำลังจะไปละวันนี้

Quote Originally Posted by mat12345 View Post
    รอเทพ
    ใจเย็นๆ

Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    แรมไรอะ
    ครุเสียว ไลเลนฟาสอะคับ ไฟ 2.2 วิ่งบัสได้ 620 เต้มสุดๆของมันแต่ผมไม่อยากอัดไปเยอะแค่2.1นี่ก้อร้อนตับแตกละ

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ได้ไปปรับบัส PCI-E หรือเปล่าครับ
    เรื่องไฟก้าดจอไม่ได้ไปยุ่งมันเลยคับ อีกออย่าง นอทบิดซอสบิดก้ไม่ได้ยุ่งเลย เพราะปรับไม่เป็นอัดบัส เพิ่มไฟอย่างเดียว

เดี่ยววันนี้ซัก บ่ายๆ จะไป ไมโคแวร์ละคับเขาบอกว่ามีของเปลี่ยนได้เลย

แต่ตอนนี้ก้อมี งานเข้าอยุ่ครับ คือผมเปิดร้านเกมแล้วผมลืม โทรสับไว้ที่ห้องแล้วลืมลอคห้องด้วยมีโจรขึ้นไปขโมยโทรสับที่ห้องเลยต้องตามกันให้วุ่นเลย วันนี้ก้อ นัดเคลียกะแม่เด้กที่ขโมยไปอะครับ ถ้าไม่รู้เรื่องกันก้อคุยกันที่โรงพักอะครับ

OverclockZone Member spykidswap's Avatar

ช่วงนี้งานเข้ากันบ่อยแหะ .. ++

เฮ้อ .. ++

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

Quote Originally Posted by JetDo_Craf View Post
    ได้ครับ ขอไปรับก้าดจอตัวไหม่ก่อนกำลังจะไปละวันนี้

ใจเย็นๆ

ครุเสียว ไลเลนฟาสอะคับ ไฟ 2.2 วิ่งบัสได้ 620 เต้มสุดๆของมันแต่ผมไม่อยากอัดไปเยอะแค่2.1นี่ก้อร้อนตับแตกละ

เรื่องไฟก้าดจอไม่ได้ไปยุ่งมันเลยคับ อีกออย่าง นอทบิดซอสบิดก้ไม่ได้ยุ่งเลย เพราะปรับไม่เป็นอัดบัส เพิ่มไฟอย่างเดียว

เดี่ยววันนี้ซัก บ่ายๆ จะไป ไมโคแวร์ละคับเขาบอกว่ามีของเปลี่ยนได้เลย

แต่ตอนนี้ก้อมี งานเข้าอยุ่ครับ คือผมเปิดร้านเกมแล้วผมลืม โทรสับไว้ที่ห้องแล้วลืมลอคห้องด้วยมีโจรขึ้นไปขโมยโทรสับที่ห้องเลยต้องตามกันให้วุ่นเลย วันนี้ก้อ นัดเคลียกะแม่เด้กที่ขโมยไปอะครับ ถ้าไม่รู้เรื่องกันก้อคุยกันที่โรงพักอะครับ
    เอ้าไอ่เด็กเวร

เฮ้ออ กว่าจะเส็จ เรื่องตอนนี้ก็มาอัพเดท ข่าวกันหน่อยครับ งานเเข้าทั้ง 2 งาน

วันนี้ผมได้นัดโจทย์ผม ทั้ง 2 ฝ่าย คือ คนที่ขึ้นไปขโมยของ และคนดูต้นทางมาคุยกันที่โรงเพราะว่าโจทย์ของผมเค้าไม่รับผิดชอบที่จะจ่ายเงินคืนเต็มจำนวน เขารับใช้แค่ครึ่งเดียวเพราะเขาบอกว่าลูกเขาเอาของไปจริงและขายแล้วนำเงินมาแบ่ง คนที่เฝ้าต้นทาง และทางผู้ปรกครองของเด็กคนนั้นก้อบอกว่าลูกเขาไม่ได้รับเงินมาจาก โจทย์ของผม

และแล้วก้อด่ากันมันส์เลยครับที่ร้าน สุดท้ายผมก้อยังไม่ได้เงินคืนและไปคุยกันที่โณงพัก และตำรวจเขาก้อได้สอบสวนทั้งหมดแล้ว โจทย์ของผมเขาก้อยอมรับที่จะจ่ายเงินทังหมดเพราะว่าถ้าไม่จ่ายผมจะดำเนินเรื่องให้ถึงที่สุด
    ผลที่ได้ก็คือว่า ผมและโจทย์ของผม นัดรับเงินกันที่ สน พลับพลาชัยในวันเสาร์ที่จะถึงนี้ เวลา8.00น.

และก็จบลงด้วยดีแต่ผู้ ปรกครองทั้ง2ฝ่ายคงยังไม่จบเขา แจ้งความอะไรกัันอีกก้อไม่รู้ไม่ใด้ใส่ใจเพราะ ผมได้เงินคืนในวันเสาร์นี้แล้ว

เรื่องที่ 2เจ้า สะป๊าก9600gt ของผมก้อกลับมาอยู่กะผมเหมือนเดิมแล้วครั ขอบคุณ Micoware ที่ทำการเปลี่ยนให้ไหม่โดยฉับไว รอ 15นาทีก้อได้แล้ว ดีจังสักพัก
    ต่อไปผมจะเอา ผลเทสของ เกมเดวิลเมคลาย4 ในความเร็ว 2.9g และ 3.0g มาให้ดูกัน เพราะว่ามันต่างกันจริงๆ และ ผลเทสอื่นๆ รอชมกันได้เลยครับ

ชมไปพลางๆก่อน

ผิดความคิดหมายครับ เหลือ B เลย

ความเร็วที่ 2.9
    Last edited by JetDo_Craf; 13 Aug 2009 at 23:59:28.

งง อะครับ ทำไม 9550@2.9ทำไมได้เยอะกว่า 3.0เดี๋ยวลอง3กmark ก่อน

มันเป็นอย่างเงี๊ย แต่ใจจริงผมก้อชอบ เลข 3 มากกว่า 2.9งะ ครัย มีข้อแนะนำช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ต่อไปก้อลองเบรินมันซักหน่อย อุณหภูมิก็อยู่ที่ 42-44 องสาครับ ลืมไปผมลองไปซื้อ อะไรน้า ซีลิโคลน ที่มันมาจากเพชชร 7 กะรัดมาใช้ ดูมันก้อโอเคนะ ตอนที่ใช้ทำมดามันก้อ อยู่ ที่ 46-48องสาตอนฟลูโหลด ตอนนี้เหลือ 42-44 ก้อ เป็นที่น่าพอใจ
    Last edited by JetDo_Craf; 13 Aug 2009 at 23:58:34.

OverclockZone Member

เขาเรียกว่า ไม่ stable ครับ

อาจแปลได้ว่า เสถียรที่สุดที่ 2.9 ผมก็ใช้ครับ แต่ของผม 9650

Pi32 M ความเร็วที่ 3g

เดี่ยวผมจะลองหาปันหามันดูว่าทำไมมันเทสได้น้อยกว่า เดี๋ยวลองเพิ่มนู้นเพิ่มนี่นิดๆ หน่อย
    มันต้องได้สิน่า

OverclockZone Member estrellas's Avatar

น่าสนใจครับ สู้ๆ

เท่าที่ผมเคยทดสอบ ผมว่า Devil May Cry 4 มันก็แกว่งๆ ครับ มีหลายครั้งที่คะแนนไม่เท่ากัน
    ลองใช้ 3dMark06 น่าจะชัวร์กว่าครับ

โว้ๆๆ มาอัพเดท คับ ตอนนี้วิ่งมาแตะที่ 3.1 แล้วท่านเอ๋ยย

OverclockZone Member cityblue's Avatar

แรงจัง ทำไมของเราไม่ไปหว่า ได้แค่ 240*11 เอง

Bookmarks

Bookmarks