Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านเทพเข้ามาตอบหน่อยจร๊า!ทำไมมันอืดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านเทพเข้ามาตอบหน่อยจร๊า!ทำไมมันอืดๆ

cpu celeron d 347 3.06 g
    mainboard p4m890t-m
    ram kingstom ddr2/667 1g
    ram corsair ddr2/667 1g
    geforce8400gs 256mb

ทำไมมันอืดๆจังเลยครับ แล้วพอมีวิธีแนะนำไรมั้งครับถ้ากรณีจะอัพเกรดมัน
    ถ้าผมจะเปลี่ยน cpu ควรใช้รุ่นไหนครับที่แรงๆ งบ 1500 ขาดตัว (เท่าที่เช็คดูถ้า p4 631 ก้อไม่น่าเกิน นี้ pd 3.0g ก้อไม่น่าเกินนี้) รบกวนหน่อยนะครับว่าทำไมมันอืดๆจังเลยเล่นแล้วไม่มันเลย
    และถ้าอัพซีพียูใครมีก้อเสนอมาเลยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

1.ถ้าหมายถึงเล่นเกมเเล้วอืด ก็อัพเกรด gva ก่อนดีกว่าครับ
    2.รึอืดอะไรยังไงก็ขอรายละเอียดหน่อยครับ

Comment

ที ถามละเร็วจิง ^ ^

บอกสักนิดก้อไม่ได้ว่า อะไรอืด

คอมอืด อาจเป็นที่วินโดว

เล่นเกมอืด อาจเล่นเกมโหดๆ มันกะตุก

เกมเล่นได้ แต่ มัน อืดๆ ภาพปกติไม่มีปันหา อาจจะต้องยัดแรมเพิ่ม (หากลงวิสต้า) XP น่าจะสบาย

ถ้า ท้องอืด กะไปหายากินซะ

Comment

ก้อประมานว่า เปิดหน้าเวบได้ 3-4 หน้าหน้าที่ 5ก้อ ไม่ไหวแล้ว บางที่เปิดแค่ 3หน้า เวลาเลื่อนไปเลื่อนมาก้อ กะตุก คือมันไม่ได้ดั่งใจเลย ออนได้แค่ 2-3โปแกม มากกว่านั้นก้อติดๆค้างๆเมาส์จะสั้นๆ
        แล้วสะเป็คขนาดนี้ ถือว่าอยู่ขั้นไหนครับ

Comment

เป็นธรรมดาของ celeron หน่ะครับ แรมตั้ง2กิ๊กผมว่าเยอะนะครับ ขนาด P4 ยังอืดเลย
          ลองเปลี่ยนไปเล่น Pentium D หรือไม่ก็ E ดูนะครับ พันกว่าบาทไม่เกินงบแน่นอน
          ตั้งรับซื้อเลยครับมีคนขายชัวร์ รุ่นแนะนำ
          PD 820 2.8 Ghz = 1200-1300(ตัวนี้แรงได้ใจครับ Cach2=2MB แต่ก็ร้อนได้ใจเช่นกัน idle ประมาณ48-52องศา-*-)หรือ PDรุ่นที่สูงขึ้นครับแต่ราคาก็สูงตามรุ่นสูงสุดคงไม่เกิน1500 ถ้าจะเล่นขั้นต่ำก็รุ่นที่ผมแนะนำ
          PE2160 1.8 Ghz = 1600-1700(ตัวนี้ก็พอใช้ได้ครับ Cach2=1MB เย็นเจี๊ยบ idle ประมาณ 37-43องศาแต่ถ้าไม่คล็อกเล่นตัวบนดีกว่า ราคาคงเกินงบครับ)

Comment

ลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ บางทีวินโดว์ใช้มานาน มันก็เอ๋อเหมือนกัน

Comment

รุ่นที่ผมแนะนำสามารถเปิดได้7-10หน้าสบายๆครับ(รุ่นนี้มีใช้อยู๋ครับอิอิเลยรู้) ส่วนโปรแกรมนี่ก็3-4โปรแกรมไม่มีปัญหาครับ(ผมเคยเปิดoffice2007,autocad2007,photoshopพร้อมๆกันก็ไม่อืดครับส่วนโปรแกรมอื่นๆไม่รู้ครับ)

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากมายเลยจ๊ะ แล้ว ตามความเห้นของคุณ buepracha พอจะมีขายให้ผมมั้งมั้ยจ๊ะ

Comment

คิดจาขายเหมือนกันครับแต่ต้องมีตัวใหม่ใช้ก่อนอิอิ

Comment

ลองเค้าไปดูที่กระทู้ซื้อขายcpuครับเห็นๆพอมีขายอยู่1200-1300หรือลองตั้งกระทู้รับซื้อดูครับได้แน่นอน

Comment

Working...
                    X