Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้งค์เดิมจะเย้นกว่าหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้งค์เดิมจะเย้นกว่าหรือเปล่าครับ

พอดีสงสัยครับ ตัวผมใช้ P4 478 3.0E ใส่ซิ้งค์เดิม อยู่ที่44 -50แต่พอเปลี่ยน NINJA MINI ไป ขึ้นมาอยู่ที่ 50-60อีกตัว P4 478 3.2E ใส่Cooler Master hyper6+อยู่ที่ 50-60

ผมทำไรผิดไปป่าวครับ แต่เรื่องความแน่น ของซิ้งค์ผมว่าแน่นแน่นอนครับ

hyper6+ ถอดมาไล่น๊อตหลังบอร์ดไปครั้งแระครับ

หรือว่า sensor มานเพี้ยน ครับ

จริงๆ มานควรจะเย็น กว่าซิ้งค์เดิมนะครับ

หรือผมเข้าใจผิด

ขอท่านเทพมา confirm หน่อยครับ
    Last edited by links2; 24 Mar 2009, 05:52:47.

ลืมไปครับ ซิลิโคน สีเทาทำมะดานะครับ

ใช้เหมือนกะที่ใส่ซิ้งค์ทำมะดาครับ

จะเกี่ยวกันไม๊ครับ ทำไมใส่ซิ้งทำมะดาแล้วเย็น

แต่ใส่ซิ้งค์เทพ แล้วไม่เย็น

เอะ ยังไง....

Comment

ลองไช้ไปอีกซักพัก ถ้ายังเหมือนเดิม

ก็ลองเปลี่ยนซิลิโคน

Comment

ใส่เเน่นปะ ลองดูมันน่าจะเยนกว่าเดิมนะ

Comment

เพราะใช้ภาษาวิบัติครับ

เลยหมดอารมณ์แนะนำ

Comment

รอท่านเทพครับ

Comment

เป็นเพราะ hyper6+ มันเย็นกว่าไงครับ ของผมใส่ร่วมกับ mx-1 ห้องเปิดแอร์ แถมลากต่อไปแถวๆ 3.5 ความร้อนก็ไม่เกิน 60c. เสียอย่างเดียวพัดลมซิงค์มันดัง ผมก็เลยเปลี่ยนไปเล่นพัดลมของ arctic-12" มาใส่แทน ทีนี้เย็นเงียบเลยครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                ลองไช้ไปอีกซักพัก ถ้ายังเหมือนเดิม

ก็ลองเปลี่ยนซิลิโคน
                ลองมาประมาณ 1 อาทิตย์แล้วครับยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ

Originally posted by Qzone View Post
                ใส่เเน่นปะ ลองดูมันน่าจะเยนกว่าเดิมนะ
                แน่นแล้วนะครับ ผมถอดบอร์ดออกมา ไล่น๊อตทุกตัวแล้วครับ

Originally posted by ruxky View Post
                เพราะใช้ภาษาวิบัติครับ

เลยหมดอารมณ์แนะนำ
                วิบัติอย่างไรครับท่าน ถ้าทำให้ท่านเสียอารมณ์ ผมก็กราบ ขอโทษท่านไว้ ณ ที่นี้ครับ อีกอย่างผมเรียนมาน้อย เป็นชาวบ้านธรรมดา เดินดินกินข้าวแกง รบกวน ท่านเรียนสูงแนะนำ ภาษา ดีๆที่ท่านใช้ให้ผมด้วยครับ
                Originally posted by eXzato View Post
                รอท่านเทพครับ
                รอต่อไปครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by slate View Post
                เป็นเพราะ hyper6+ มันเย็นกว่าไงครับ ของผมใส่ร่วมกับ mx-1 ห้องเปิดแอร์ แถมลากต่อไปแถวๆ 3.5 ความร้อนก็ไม่เกิน 60c. เสียอย่างเดียวพัดลมซิงค์มันดัง ผมก็เลยเปลี่ยนไปเล่นพัดลมของ arctic-12" มาใส่แทน ทีนี้เย็นเงียบเลยครับ
                จนถึง ตอนนี้ผมเลยคิดว่าซิ้งเดิมมานจะเย้นกว่าแล้วครับ แต่พัดลม hyper6+ ของผมมานหมุนแค่ 1800 รอบเองอ่ะครับท่าน ทำไงให้มานหมุนเร็วกว่านี้ครับ มีท่านนึงบอก ว่าไม่สามารถ ครับ เพราะ สายมานเป็นแบบ4 pin แต่บอร์ดผมมานมีแค่ 3 pin ครับ หรือมีทางไหนแนะนำ หน่อยครับ ขอบคุณครับท่าน

Comment

รอ คน ชื่อ เทพ มา ตอบ

Comment

ขอโทษด้วยครับ เรื่องภาษา ครับ พอดีผมพิมพ์ไม่ถนัดเลยหาตัวที่ใกล้เคียงใส่ไป ขอโทษด้วยครับท่าน

Comment

เปลี่ยนซิลิโคนด่วน

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
                          รอ คน ชื่อ เทพ มา ตอบ
                          อิอิ ถ้ามีจริงก้อมาได้ครับ ยินดีต้อนรับทุกคนครับ

Originally posted by Qzone View Post
                          ขอโทษด้วยครับ เรื่องภาษา ครับ พอดีผมพิมพ์ไม่ถนัดเลยหาตัวที่ใกล้เคียงใส่ไป ขอโทษด้วยครับท่าน
                          ครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by hash View Post
                          เปลี่ยนซิลิโคนด่วน
                          เดี๋ยวลองดูครับ

Comment

สำหรับท่านไหน อ่านข้อความผมแล้วรู้สึกว่าภาษาวิบัติ

ผมต้องขอ โทษด้วย เพราะผม พิมพ์ ตามถนัด กดอะไรได้ก็กดลงไป

ถ้า ท่านไหนทนไม่ได้ กรุณา ออกไปหาอ่าน กระทู้ที่ ภาษาสวยๆ นะครับผมไม่ได้ทำให้ท่านใด เดือดร้อน หรือถ้า เดือดร้อน กับ ภาษาของผม ก็ ขอโทษด้วยครับ

หวังว่า คงเข้าใจ (ไม่ต้องPM มานะครับ ต่างคนต่างอยู่ไปครับ)

ขอบคุณท่านอื่นๆ ที่เข้าใจ และ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมง่ายๆอยู่แล้วครับ ท่าน อันไหน ถ้าอ่านไม่ออกก็จะพยายามอ่านให้ออกครับ

ไม่ต้องกังวลไปครับ ผมกลัวแต่จะมีท่านอื่น เดือดร้อนกับภาษาง่ายๆอยู่ครับ

งง จังว่าไปทำ อะไรให้เดือดร้อนมากมาย

Comment

Working...
                              X