Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาใหญ่ ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาใหญ่ ช่วยหน่อยคับ

ผมใช้การ์ดจอ HIS 4870 1GB Slint

เล่น Sim City 4 Rush Hour ทำไมมันกระตุกอะคับ แต่เล่นเกมกราฟฟิกแรงไม่เป็นไรแต่เกมนี้กระตุกยัง งงอยู่เลยอะ

บอกหน่อยคับว่ามันเป็นไร บอกวิธีแก้ด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

Sim City 4 Rush Hour
    เกมส์นี้ ต่อใน GTX295 ยังกระตุกเลยครับ
    เพราะเกมส์นี้เน้น BUS ของเเรมครับ
    เพราะใช้หน่วยความจำเป็นหลักครับ
    ประเดนรองคือ CPU ครับถึงจะเเรงก็ตันที่บัสเเรมอยู่ดี

ลองใช้ DDR3 นะลื่นเเน่

Comment

ว่ากันด้วยเกมส์ซิมนะ มันเป็นเกมส์ที่กินทรัพย์กร CPU RAM VGA มากที่สุดเลย ทั้งกราฟฟิก ทั้งระเอียด แล้วก็ใช้ความเร็วในการเลือนๆจอ สรุป คือ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนอุปกรณ์ ก็ตั้งค่าให้มันต่ำๆหน่อยจะได้แต่ความเร็วเพิ่มอีกนิดแต่กราฟฟิก ก็ลดลงตาม

Comment

เมื่อก่อนผมก็เคยคิดว่าเกมนี้ โอ๊ยย เด็กๆ

แต่เพราะความที่ไม่เคยเล่น พอประกอบเครื่องให้คนแถวบ้านมันอยากเล่นลงเส็ด แม่เจ้าาาา -*-

Comment

Working...
        X