Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเน้นฟังเพลงควรจะใช้ 2.1 หรือ 5.1 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฟังเพลงmp3 ผมใช้ 5.1 กับ Audigy 2 เปิดด้วย Winamp ผ่าน output AT Surround
    เสียงออกมาให้มิติ surround ที่ชัดเจนดี(แต่ต้องปรับแต่งเอาเองเยอะเหมือนกัน)

ชินกับการฟังแบบมีเสียงsurroundแล้ว เลยไม่คิดจะกลับไปฟังแบบ stereo แล้วครับ

Comment

Originally posted by arito View Post
      ถึงอุปกรณ์คุณพร้อม แต่ไฟล์เพลงหรือแผ่นที่มี ต้องเป็น 5.1 เหมือนกันนะคับ ไม่งั้นมันแยก5.1ไม่สมบูรณ์
      ไฟล์เสียงมีเป็น5.1ด้วยหรือ?

Comment

ถ้าปรับจนเข้ากับหูแล้วเวลาฟังเพลงชอบX-Fi + S750มากกว่า C5 ซะอีก5555+ เสียอย่างเดียวเกรงใจห้องใกล้เคียง

Comment

Originally posted by Lui View Post
          มีสิครับ SACD ไง

Comment

5.1 เยอะไปครับ รกโต๊ะ 2.1ก็เพียงพอแล้วครับ

Comment

Originally posted by Lui View Post
              เยอะแยะครับ Eagles / Pink Floyd /Alan Parsons Project......

วงดังๆหรือศิลปิน ระดับโลก หลายวง ที่ออกอัลบั้มทั้งแบบ stereo
              และ 5.1 หรือ 6.1

ดังนั้นจึงฟังด้วย ลำโพง 5.1 ได่อรรถรสกว่าลำโพง 2.0 แน่นอนในกรณีที่เขาทำมาแบบ5.1
              ส่วนเร์่อง downmix ลงมาแล้วจะเป็นไงผมไม่ออกความคิดครับ

ดังนั้น ฟัง stereo ก็ต้องใช้ ลำโพง2.0เหมาะที่สุด ส่วนใครจะใช้ 2.1หรือ 5.1 ก็แล้วแต่ความชอบครับหูใครหูมัน

Comment

2.0 เทพนะ จะบอกให้

Comment

5.1 เอาไว้ดูหนังดีกว่ามั้งครับ

Comment

Working...
                  X