Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเทียบความแรงหน่อยครับ CPU+การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเทียบความแรงหน่อยครับ CPU+การ์ดจอ

CPU ระหว่าง P4 1.5GHz 478 กับ AMD Athlon(tm)XP2000+~1.7GHz

การ์ดจอครับระหว่าง
    GeForce4 MX 440SE, 128MB DDR SGRAM [64-bit], TV-out connector

ATI RADEON 9250, 128MB

รบกวนผู้รู้ บอกหน่อยครับตัวไหนแรงกว่ากันครับ
    Last edited by freudsyon; 17 Mar 2007, 21:56:58.

แหม มันข่างสูสีซะเหลือเกิน

Comment

CPU พอๆกันน่ะครับ ไม่ต่างกันมาก แต่ การ์ดจอนี่ ถ้า ตัว "9250 เป็น 64 Bit" ตัว "GF 4 ที่เป็น 128 Bit" จะแรงกว่าครับ แต่ถ้าเป็น "128 Bit เหมือนกัน" ก็ แรงพอๆกันน่ะครับ ^^"

Comment

คนอื่นละครับ แล้วการ์ดจอ ตัวไหนเล่นเกมส์ดีกว่า

Comment

เล่นเกมก็ AMDจิ

Comment

AMD รุ่งกว่า

Comment

การ์ดจอ ก็ดูว่า ตัวไหนเป็น Ram DDR หรือเป็น 128 Bit ก็เอาตัวนั้นล่ะครับ แล้วก็ CPU น่ะ เล่นเป็นตัว AMD ก็ได้ครับ อย่างน้อยก็ยังแรงกว่ากันอยู่

Comment

พอๆกัน

เชียร์ AMD+ATI 555+

Comment

เชียร์Intelคับ AMDนี่cacheน้อยอะ ส่วนการ์ดจอนี่ATI RADEON 9250ถ้า128bitก็น่าจะดีกว่า MX440 ที่เป็น 64bit

Comment

CPU AMD Athlon(tm)XP2000+~1.7GHz น่าจะแรงกว่าเพราะโคดไม่เหมือนกัน แล้วก็การ์ดจอ
                    ผมว่าน่าจะเป็น GeFore นะครับ

Comment

ตัว P4 1.5 น่าจะเป็น Willamete นะ ตัวนี้ไม่แรงหรอก
                      เทียบกัน AMD กินขาด

Comment

amd เหอะ

Comment

Working...
                        X