Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ HELP !!! ]อยู่ดีๆหน้าจอผม มันก็ขึ้นมาเป็นเส้นสีหลายๆเส้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ HELP !!! ]อยู่ดีๆหน้าจอผม มันก็ขึ้นมาเป็นเส้นสีหลายๆเส้น

อยู่ดีๆหน้าจอผม มันก็ขึ้นมาเป็นเส้นสีหลายๆเส้น อย่างในรูปอะครับ

เคยเอาไปให้ช่างแถวบ้านดู เขาบอกว่า แรมกับ OS ที่ผมใช้มันไม่รองรับกัน ผมก็เปลี่ยน OS ก็ไม่ดีขึ้นเลยครับ

ใครทราบบ้างครับว่ามันเป็นอะไรครับ
    Attached Files

รูปนี้ผมแคปเอานะครับ

Comment

ตอนบูตเครื่องเป็นมั๊ยครับ ถ้าเป็นการ์ดจออาจกำลังจะจากไป ถ้าไม่เป็น ลองฮัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอดูก่อนน๊ะครับ

Comment

ตอนบูทเครื่องไม่เป็นครับ

ผมลองอัพเดตไดรเวอร์แล้วครับ
        ยังคงเป็นเหมือนเดิมเลยครับ

Comment

มีสัญญาณ รบกวนจอหรือเปล่าคับ แล้วไอที่ช่างบอกว่า ram กับ os ไม่เข้ากันนี้มันเป็นแบบไหนมิทราบ เกิดไม่เคยเห็น RAM เลือก OS ทางทีดีนะลองถอดการ์ดจอดูครับ หรือไม่ก็ลองเช็ค ไล่ๆไปเรือยๆ เดี่ยวก็เจอสาเหตุเอง

Comment

ผมเคยเอาจออันนี้ไปต่อกับเครื่องอื่นมาแล้วครับ
            ปรากฏว่า ไม่มีปัญหาครับ

ตกลงคอมผมมันเป็นไรของมันเนี่ย-*-

Comment

การ์ดจอครับไม่ใช่จอ จออาจจะไม่เป็นไร แต่ การ์ดจอเป็นไงครับ

Comment

เป็นเหมือนเพื่อนผม เลย

ตอนนี้มันยังแก้ไม่ได้เหมือนกัน

แต่ของเพื่อนผม มันเป็น ตรง BARด้วย เส้นดำอ่ะ

Comment

ของผมมันเป็นทุกที่เลยอะครับ
                  บางทีเล่นๆอยู่ หน้าจอมืดดับไปเองเลย สักพักก็กลับมาเป็นปกติ
                  แต่บางทีมันมืดไป แล้วก็รเครื่องเองเลยอะ -*-

เท่าที่สังเกตดูอาการมันจะออกบ่อยๆช่วงที่เครื่องร้อน หรือทำงานหนักครับ

ไม่มีการ์ดจออีกตัวให้ลองทดสอบอะว่าตัวที่ใช้อยู่เสียรึป่าว

ใครรู้บ้างอะครับว่ามันเปนไร

Comment

แล้วถ้ามันมีปัญหาที่การ์ดจอจริงๆ
                    ช่วยแนะนำการ์ดจอให้ซักตัวซิครับ
                    ของสีไหนก็ได้ครับ
                    เอาราคาถูก คุ้มค่าการใช้งานอะครับ
                    ของเดิมผมใช้ GF 7600gs

Comment

ช่างมันมั่วนะครับ มันจะให้ชื้อแรมไหม่อีกนะสิ

ปัญหาอยู่ที่การ์ดจอ กับตัวจอแน่ ๆครับ สัญญาณไฟที่ต่อเข้าจอก็มีส่วน

Comment

อาการอย่างนี้ อาจเป็นเพราะการ์ดจอมันร้อนเกิดไปครับ"ผมก็เคยเป็น"ถ้าคุณไม่ได้ไป clock มันก็อาจเป็นเพราะอากาศภายในเคสถ่ายเทไม่สะดวกครับ หรือซิงค์ที่มากับการ์ดจอมันไม่ได้เรื่องครับ55+ ทางที่ดีลองเอาการ์ดจอตัวอื่นมาลองใส่ดูก่อนครับ ถ้ามันเป็นอีกค่อยว่ากันใหม่???... -_-

Comment

ไม่มีตัวอื่นมาลองเนี่ยสิครับ -*-

Comment

มีสถานการณ์ล่าสุดมารายงานครับ

Comment

นี้ครับ
                              เหตุการณ์ใหม่ล่าสุด

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก -*-
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X