Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับช่วยดูให้ด้วยครับ.:~5200+,3.0Ghz..*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าครับช่วยดูให้ด้วยครับ.:~5200+,3.0Ghz..*

คือหลัง Overclock เทส SP 2004 ผ่าน..:~

แต่เจอตัวนี้เจอ ORTHOS เข้าไปงงเรย...:~

SET BIOS= ตัวคูณ 12 Bus 251 ที่เหลือ AUTO หมดครับ..:~

ผู้รูทั้งหลายทั้งหลายช่วยดูหั้ยด้วยนะครับ...:~

"SPEC"

M2N-68VM..

Athlon x2 5200+..

ADATA 2G..

PSU 550W..

แรมคงต้องการไฟ ซีพียูก็อาจจะต้องการด้วย

Comment

ครับแล้วไม่ทราบว่าจะปรับไฟ CPU เพิ่มเท่าไหร่ดีครับ...:~

แล้วแรมเพิ่มไฟใน BIOS ตรงไหนเท่าไหร่ครับ...:~

ขอรบกวนอีกทีนะครับ..:~

Comment

ลองX12.5 เพิ่มไฟ+50 ไฟแรม2.1 2.2จัดไป บอร์ดตัวเดียวกัน สบายๆท่าน

Comment

Originally posted by _d View Post
          แรมคงต้องการไฟ ซีพียูก็อาจจะต้องการด้วย
          +1 เนียนๆ อิ อิ

Comment

สุโค่ยจิงๆคัฟ..:~

ทำตามสูตร

Bus 251x12.5

เพิ่มไฟ CPU +50,RAM 2.1

เทสเพิ่งเสดเมื่อกี้เลยคัฟ ชั่วโมงครึ่ง ผ่านฉลุย...:~

แต่แรมมัน BUS แปลกๆ มัน447 ปรกติ400 หรือที่ตอน OC ไปครั้งแรก500กว่าๆ...:~

เรยมีงงนิดหน่อย..~

แต่ผ่านมาได้ก้อขอบคุณมากครับ..:~

ปล.ซึ้งค์เดิมๆเปิดแอร์ถอดฝาข้างพัดลมจ่อ 65-66 ถ้าไม่เปิดแอร์นี่สงสัย70+ (อิอิ)...:~

(+100)555+

Comment

ผม 5000+ @ 3.0 สบาย เลย ท่าน ECS BLACK

Comment

สงสัยแรมหิว น้ำ เวลากินข้าวเส็ด

อ๊ะๆ เอาน้ำให้มันกินแล้ว ไหลลื่นหัวแตกเลยละสิ

Comment

Working...
                X