Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซีพียู แบบนี้ CL ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซีพียู แบบนี้ CL ดีไหม

คือ ว่า ผม มีคอม อยุ่ 1 เครื่อง เปรียบเหมือน เปน ครู ผม เลย ก้อ ได้ ตั้ง แต่ หัด ผม ลง เกม เอง วินโดวซ์ เอง แต่ ว่า คอม ผมมันเก่า เเร้ว คับ พี่น้อง ผม เค้ามี คอมพิวเตอร์ ใหม่ กัน หมด แล้ว แต่ ว่า ผม ยังไช้เครื่องเก่า อยู่คนเดียว ผม เลย ค้นหา ใน GOOGLE เลย เจอ เว็ป นี้ คับ ผม เลย สนใจ อยากจะ CL ผม ศึกษา อยู่ พักนึง เลย ลอง CL ดู ผล ปรากฎ เครื่องแรง ขึ้น มา แต่ว่ามีปัญหา ตอนปิดเครื่องไปแล้ว พอ เปิด เครื่อง มาไหม่ เวลา หาย หมด(คือ ว่า ทึ้ง***ง ไปหลาย ชม.) แต่ ว่า ผม ได้ ลอง แก้ใข แล้ว ทุกจุด คิด ว่า น่าจะ ถ่าน หมด ก้อลองดู แต่ ตอนนี้ ผม ยังไม่รุ้นะคับ ว่า ถ้า ตอนเช้าเปิดคอมมาไม่รุ้ จะ เวลา กลับ มาเหมือนเดิม หรือ ไม่(แต่ตอนนี้ ผม กลับไปตั้งค่า แบบเดิม) ก้อ เลย อยาก ถาม ว่า ถ้า ผม แก้ไขได้ ผม ควรจะ CL ต่อไป ดีใหม คับ เสป็ค คอม เก่า มากคับ INTEL CELERON 857 MHz ---- SDRAM 384 (คือ 256/133+128/133) ขอบคุณคับ (ไม่ได้กลัว พัง นะคับ แค่ อยาก จะ ไห้เครื่องแรง สู้น้องๆๆเค้า ได้ คับ) เลย อยาก ขอ คำแนะนำ

ขี้เกียจตอบ เว้นวรรคเยอะอ่านยาก เหอๆ

Comment

cl อะไรเหรอ

Comment

cl คือไรง่ะ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
          cl คือไรง่ะ
          สงสัยจะ overclock นะครับ

Comment

CL ไรหว่า???

Comment

CL = OVERCLOCK หรือเปล่า

Comment

น่าจะไปถามครูวิชาภาษาไทยก่อนนะ

ผมพยายามอ่านแล้ว แต่ยังไม่เข้าใจ

Comment

อ่าน แล้ว ปวด หัว มาก เลย ครับ

ขอร้องเหอะ เวลาจะพิมพ์ถามอะไรแบบนี้น่ะ ขอความกรุณาเว่นวรรคดีๆกันหน่อยได้ไหมครับ ภาษาไทยนะ ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ จะได้ต้องเว้นวรรคกันทุกคำน่ะ

ตีตามที่อ่าน CL น่าจะแปลว่า OC ทำให้แปลว่า Overclock ใช่ไหมอ่ะครับ??
                  ดูแล้วคงจะเป็นที่Biosไม่เก็บค่าอ่ะครับ พวกเวลากับSettingsหายเนี่ย เปลี่ยนถ่านเมนบอร์ดซะก็น่าจะหายแล้วครับ
                  เรื่องการOC ถ้าใช้แล้วเครื่องไม่มีปัญหา ไม่ร้อน ไม่แฮงค์ก็ทำไปเถอะครับ

Comment

Originally posted by cityblue View Post
                    สงสัยจะ overclock นะครับ

จริงปะ นี่

Comment

มาปวดหัวอีกรอบ อ่านแล้วไมเกรนขึ้นปรี้ด

Comment

Working...
                      X