overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 80

Thread: ขอโชว์ลาว......กับวันหยุด ที่ไม่มีอะไรทำกับ Case สวยๆ

OverclockZone Member

Default ขอโชว์ลาว......กับวันหยุด ที่ไม่มีอะไรทำกับ Case สวยๆ

วันนี้เป็นวันหยุด วันนี้เป็นวันว่าง ไม่รู้็จะทำอะไรสักอย่าง ..........

อิอิ เลยมาขอโชว์ลาว ในแบบฉบับ - GODCHAIZ - ( ชื่อใน DOTA )

นำเสนอ นายแบบจากประเทศลาว มีชื่อว่า "1-4 พี่หงส์รู้นะ ว่านาย เจ็บ " เอ้ย.. ผิดๆ "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก"
    ชื่อเคสก้อตกใจกันแล้ว เรามาชมดีกว่าว่า เคสมันจะหนาวเหมือนชื่อหรือเปล่า

ก่อนอื่นผม จะพาไปตรวจภายในกัน ดูสิว่ามีอะไรบ้างใน "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก"

รูปแรกกันเลย

CPU-Z

เราได้เห็นนายแบบของเราไป 3 ชิ้นแล้ว ต่อไปคงเป็น ชิ้นที่4 จากค่าย NVIDIA มันก้อคือ

คะแนนจะออกมาเท่าไหร่น้อออ อยากรู้จัง อยากรู้ชิมิละ... เราไปดูกันเลย

MAN U 1-4 Liverpool

14/03/109
    C. Ronaldo (23 pen)

F. Torres (28)
    S. Gerrard (44 pen)
    F. Aurelio (77)
    A. Dossena (91)

พี่หงส์บอก ถึงพี่จะไม่ได้แชมป์ ขอแค่ ชนะไป-กลับก้อพอใจแล้ว ......

เอ้ย... ลงผิด

ถึงจะคะแนนน้อย แต่ดูคะแนน GFX เพราะ CPU เดิมๆ ไม่ OC

ดูภายในกันพอสมควรแล้ว คราวนี้ มาดู ภายในสนาม "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก" ว่าอะไรทำให้มันเย็น ฉ่ำ แบบนี้

เจ้าตัวนี้นี่เอง ที่ทำให้ 1-4 เอ้ย - -* เย็น มันชื่อว่า Cooler Master V8

เจ้าตัวนี้นี่เองที่ เย็น สวย ความเร็วรอบพัดลม อยู่ที่ 1800 RPM แรงได้ใจด้วยอุณหภูมิ 36-43 c ไม่มากไปกว่านี้

ผ่านไป 5 ชิ้น แล้ว ชิ้นต่อไป คือ พลังที่ทำให้ "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก" ขับเคลื่อน โดนไป 4เม็ด ทำเอาเจ้า วิดิช เอ๋อไปเลย ..

อิ่ม สบายแฮ

ก้อคือตัวนี้............

ถึงใครต่อใครว่ามันไม่ดี หรือว่า มันราคาถูกไป แต่ตัวนี้ทำให้เครื่อง ของ "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก"
    เดินหน้าได้ไม่มีปัญหา ที่ว่าปัญหาเสียงก้อไม่มี เงียบสนิท ได้มาตรฐาน 80+

ชิ้นที่7 เป็นบรรยากาศ ภายนอก "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก" ที่ทำให้ดูสวย ใหญ่ จุทุกอย่างได้หมด มันก้อคือเจ้าตัวนี้ .........

สามารถใ่ส่Panel ด้านหน้าได้ถึง 10ช่อง เยอะมาก พัดลม12cm 2ตัว คอยดูด อากาศเข้า
    DVD-RW ASUS กับ LG 22x Card Reader ในช่องบนสุด
    ตอนนี้ใส่ไป 9ช่อง ช่องต่อไปคงเป็นฟังชั่น พาเนล

บั้นท้าย สวยๆ

เบื้องหลัง จัดสาย

หลัง ขาวๆ อวบๆ

ต่อไปเป็นตัวควบคุม "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก"
    ตัวนี้ 22นิ้ว (พิการแท้ เกิดมา มี 22นิ้ว ) LG w2252TQ

เลขที่ออก ใบ้หวยให้ งวดนี้แหละ อิอิ

ทุกท่าน ได้ชมไปทุกมุมของ "โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก" กันไปแล้ว
    ได้เวลาเปื้องผ้า ดูขาวๆ เนียนๆ ขาวแบบคุณแม่ช่างปั้น อกเป็นอก ก้นเป็นก้น พูดแล้วน้ำลายไหล อิอิ

นั่นแหน่สวย ชิมิ แฟนผมเอง ชื่อว่า แนนบม เอ้ย นมแบน เอ้ย แนน ถูกแล้ว!

อ้าว!~ งง ว่าทำไมผมมีแฟนสวย แบบนั้น อิอิ แฟนผม แฟนผมเอง แต่พอตื่นเช้าทุกที
    เทอทั้งหมดหายไป T T ไม่อยากตื่นเลย จะได้อยู่กะเทอนานๆ

อยากชมอีกเด่วเอามาฝากเพิ่ม เม้นให้กะลังใจก้อพอครับ อิอิ

อ่าวๆ กลับมาดูเคสผมต่อ หรือว่า จัดสาวๆต่อดีหว่า อิอิ
    เปิดภายในแล้ววววววววววววววววว

หน้าตาแรม G.skill 3HK cri8 สวย แรง

HDD 2ลูก 500GB ไม่ต่อ RIAD ที ขี้เกียด เด่วเสีย ข้อมูลหายหมด

ภาพสวยๆ

Last edited by godchaiz; 26 Mar 2009 at 20:59:59.

เอ้า หล่ะ ลองเสียบปลั๊ก ดู ว่าเป็นไงบ้าง
    กดปุ่ม power ระบบสัมผัส ซะด้วย แจ่ม

ไฟสีฟ้าคือตัวเป่าลมออก สีแดงดูดลมเข้า ตามนั้น สวยๆ ชิมิ

พัดลมทั้งหมด 8ตัว ยังไม่รวม พัดลมCPU กะที่ PSU 12cm ทั้งหมด

มีไฟสีเหลืองๆ ตรง การ์ดจอ มันบอกถึงอะไร ใครรู้บอกทีนะครับ

เด่วมา ต่อคราวหน้า
    Last edited by godchaiz; 25 Mar 2009 at 05:55:54.

CPU

MOTHERBOARD

RAM

PCI EXPRESS

HDD

PSU

CPU COOLER

DVD-RW

S750 & Elite Pro

Last edited by godchaiz; 22 Apr 2009 at 22:48:28.

OverclockZone Member mesara's Avatar

แจ่มคับ

OverclockZone Member exker's Avatar
    งามวงศ์วาน - สระบุรี

สุดยอดเลยครับท่าน

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

ว้าว สุดยอดเลยครับท่าน งามจริงๆ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

สเปคเทพมากๆๆ แต่อย่าพาดพิง Red Army บ่อยนะครับ ยังช้ำใจอยู่นะ ฮือ ฮือ ๆๆ

OverclockZone Member mrbeans555's Avatar
    บ้านดอน สุราษฏร์

แรงได้ใจจีงๆเลยท่าน

OverclockZone Member immortalpao's Avatar

สวยมากมาย

OverclockZone Member aekshow's Avatar

มันลาวตรงใหนนิ??? หาที่ลาวไม่เจอ เอิ๊กๆ

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

เจ๋ง มาก

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

แจ่ม ๆ

"โอลแทพฟอร์ด หนาวมาก"

"อุบลร้อนมาก"

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

บ่ เห็น ไพ ล้าว เล้ย จัก คน

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

โว้ว หมดไปกี่แสนนั่น
    เหลือไรไม่ต้องทิ้ง ยกให้ผมก็ได้นะ

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    มันลาวตรงใหนนิ??? หาที่ลาวไม่เจอ เอิ๊กๆ
    นั่นดิ มีแต่เทพทั้งนั้นเลยท่าน

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

cosmos -0-

OverclockZone Member son42603's Avatar

หน้ามีไว้ประดับบ้านสักตัวนะเนี่ย......

Quote Originally Posted by OoKengZaoO View Post
    บ่ เห็น ไพ ล้าว เล้ย จัก คน
    อ้าวคนบ้านเดี๋ยวกันตั้วนิ เจ้าอยู่บ้านได๋ละ

OverclockZone Member getready2day's Avatar

ของเยอะ จิงๆนะเทอๆ 555 โชว์ได้ทุกวัน มาเยี่ยมเยียนคับ ทำไมพี่ไม่ลาก I7 โชเลย และเอาสูตรมาแบ่งผม ^^

mesara
    แจ่มคับ
    exker
    สุดยอดเลยครับท่าน
    Merfo
    ว้าว สุดยอดเลยครับท่าน งามจริงๆ
    poypoy
    สเปคเทพมากๆๆ แต่อย่าพาดพิง Red Army บ่อยนะครับ ยังช้ำใจอยู่นะ ฮือ ฮือ ๆๆ
    mrbeans555
    แรงได้ใจจีงๆเลยท่าน
    immortalpao
    สวยมากมาย

ขอบคุณครับ ติดตามชมต่อนะ เอามาให้ดูเยอะๆ อิอิ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks