Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโปรแกรมทดสอบ CPU ครับ จะพา 720BE ไป4 G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

AMD เล่น ตัว X มัน สะใจจิงๆ วุ้ย

Comment

บอร์ดอะไรครับเนี่ย

3.6G มันใช้ไฟเท่าใหรครับ
      Last edited by SCREW; 24 Mar 2009, 17:43:02.

Comment

- แรงมากๆๆ 4GHz รอชมครับ เอาใจช่วย สู้ๆๆ

Comment

ขอดูผลเทสด้วยนะครับผม

Comment

รอชม 4G คับ

Comment

ลองใช้โปรแกรม Test ของท่านซอลดูครับ ตาม Link
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=342258

ลากให้ถึง 4 GHz ไม่ยากหรอกครับ แค่เพิ่มตัวคูณเป็น 20 แล้วก็เพิ่มไฟไปสัก 1.55 ก็ถึงเนียนๆแล้วครับ ปัญหามันอยู่ที่ว่าทำอย่างไรให้มันเสถียรกับเย็นๆหนะครับ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=533241
              Last edited by Suhanna; 24 Mar 2009, 19:05:36.

Comment

โอ๊คแรง โคตร

Comment

มาตามดูงาน ได้ยังท่าน ส่งการบ้านได้แล้ส 4Ghz

Comment

ซุ่ม....

Comment

รอชม CPU ไหม้ เฮ้ย ไม่ใช่ รอชม CPU ไป 4 G

Comment

Originally posted by Hunterwing View Post
                        รอชม CPU ไหม้ เฮ้ย ไม่ใช่ รอชม CPU ไป 4 G
                        ไม่ไหม้หรอกท่าน temp แค่ 42 เอง ทำไมเย็นจัง เย็น แรงง...

Comment

Originally posted by MIGGERS View Post
                          ไม่ไหม้หรอกท่าน temp แค่ 42 เอง ทำไมเย็นจัง เย็น แรงง...
                          ใช่ครับมันไม่ไหม้หรอกเพราะถ้าร้อนเกินเมนบอร์ดมันจะรีสตาร์ทให้ แค่แซวเล่นอ่าครับ จะไหม้ก็ต่อเมื่อมันช็อต เท่านั้นเอง

Comment

ผ่านpi32mก็โหดแล้ว อิอิ

รอชม ไว้สิ้นปี(หน้า)ค่อยเจอกัน 555+

Comment

3.9 ไม่ เสถียรภาพเท่าไหร่ น่ะครับ 15 นาทีรันเกม 3หน้าจอ เจอ บูรสกรีนเลย
                              ปรับตัวคูณ+ไฟ ถ้าลดคูณแล้ว +บัส จอฟ้า

วันต่อไปจะลองดูลดคูณ เพิ่มบัสดู ส่วน

3.8G โอเค AMD OverDrive ผ่าน
                              แล้วจะลองลดตัว คูณ ลองเพิ่ม บัสดู ว่าจะไปได้เท่าไหร่
                              ส่งสัย ไปไม่ถึง 4 G แล้วทุกท่าน -*-
                              Last edited by bffmssss; 25 Mar 2009, 01:37:49.

Comment

ตัวนี้ 3.6G ใช้ไฟประมาณเท่าใหรครับ
                                Last edited by SCREW; 25 Mar 2009, 03:23:56.

Comment

Working...
                                X